ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านใดเคยใช้บริการตั้งวาล์วที่ศูนย์ฮอนด้า บ้างคับ เทียบกับร้านข้างนอก  (อ่าน 3548 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
สอบถามท่านใดเคยใช้บริการตั้งวาล์วที่ศูนย์ฮอนด้า บ้างคับ เทียบกับร้านข้างนอก ราคากับผล เป็นยังไงบ้างคับ ควรทำที่ไหนดีครับ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
เคยตั้งวาว์ลข้างนอกครับ ราคาเเล้วเเต่อู่500-1000  ครับ 

ออฟไลน์ puo

ผมใช้ยี่ห้ออื่นขออนุญาตแสดงความคิดเห็นครับ ผมเคยไปตั้งวาวล์ที่อู่นอกฝีมือดีใช้ได้ คิดตั้งวาวล์ 1,500 ใช้เวลาทั้งวันแต่ต้องเข้าก่อน10.00น. เร็วกว่านั้นยิ่งดีครับ  เป็นศูนย์เคยไปถามบอกใช้เวลา 2-3 วัน(แต่อย่างว่าศูนย์เขามีประกันเอาไปซ่อมใหม่ได้) แต่อู่ข้างนอกถ้าเข้าไปเคลมอีกมีหน้างอ... :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2017, 14:43:58 โดย puo »

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
ตั้งวาล์วที่ศูนย์ฮอนด้าประมาณ 500 บาท

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

เคยไปตั้งที่ศูนย์เอกอิทราพวกเล่นคิดราคาตั้งแต่ชั่วโมงที่เอาเข้าศูนย์เลย...จอดไว้รอเวลาก็คิด โดนไปพันกว่าบาท
เพราะก่อนทำการตั้งวาล์วต้องจอดให้เครื่องเย็นก่อนถึงจะดีที่สุด จอดไป 4-5 ชม.ก็คิดนะครับ
ไม่รู้ศูนย์อื่นเป็นไหม....ปัจจุบันตั้งที่ร้านแก๊สที่ติดตั้งมาแถวแจ้งวัฒนะ สบายใจ 800 บาทจบ