ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามาเที่ยว Nissan gallery กรุณาพกใบขับขี่สากลมาด้วย  (อ่าน 3120 ครั้ง)

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไปเดินเล่นที่ Nissan gallery Yokohama ครับ เข้าไปนั่ง gtr พอลุกขึ้นมามีเจ้าหน้าที่เดินยิ้มแฉ่งมาหาพร้อมส่งภาษาญี่ปุ่น ตอบไปว่า English please เขาเลยบอกว่าจะลอง test drive gtr ไหม แค่มีใบขับขี่สากล :-[ เลยหัวเราะแหะๆตอบไปว่าไม่มีคร๊าบ  ;D ท่านไหนจะไปเที่ยวลองติดไปด้วยนะครับ  ::)

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: ถ้ามาเที่ยว Nissan gallery กรุณาพกใบขับขี่สากลมาด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 20:56:47 »
นี่ก็เป็นเหตุผลด้านความปลอดภัยครับ บ้านเขาถึงเจริญกว่าเราไงครับ

ออฟไลน์ Terng

Re: ถ้ามาเที่ยว Nissan gallery กรุณาพกใบขับขี่สากลมาด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 21:34:18 »
Toyota Megaweb ที่โอไดบะก็ขอครับ แต่ไม่แน่ใจว่า ใบขับขี่ไทยที่มีภาษาอังกฤษอาจจะใช้ได้นะครับ เพราะว่าอย่างเวลาไปเที่ยวยุโรป ผมพกใบขับขี่สากลไปด้วย แต่ยื่นใบขับขี่ไทยให้เขาดู เขาก็ให้นะครับ ยื่นตัวสากลให้เขา เขาบอกไม่ต้อง เพราะของไทยเรามีภาษาอังกฤษ ถือว่าขับรถได้เหมือนกัน
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 21:49:02 »
Toyota Megaweb ที่โอไดบะก็ขอครับ แต่ไม่แน่ใจว่า ใบขับขี่ไทยที่มีภาษาอังกฤษอาจจะใช้ได้นะครับ เพราะว่าอย่างเวลาไปเที่ยวยุโรป ผมพกใบขับขี่สากลไปด้วย แต่ยื่นใบขับขี่ไทยให้เขาดู เขาก็ให้นะครับ ยื่นตัวสากลให้เขา เขาบอกไม่ต้อง เพราะของไทยเรามีภาษาอังกฤษ ถือว่าขับรถได้เหมือนกัน

ผมเพิ่งไปมาเมื่อปลาย มี.ค.  เขาไม่ให้นะครับ  และที่ป้ายยังมีบอกด้วยว่า  เราต้องสามารถเข้าใจที่ Instructor พูดได้ด้วย  (เลยอดขับเลย เสียดาย T^T)

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 01:03:03 »
ผมทำไว้แต่ไม่เคยได้ใช้เลย กะว่าไปเที่ยวต่างประเทศจะไปเช่ารถขับ แต่พอไปจริงๆเห็นราคาแล้ว นั่งรถไฟเอาก็ได้วุ้ย (ก็มันแพงนี่ฟ่า)

ออฟไลน์ Yoshio

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 20:40:35 »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อปลาย มี.ค.  เขาไม่ให้นะครับ  และที่ป้ายยังมีบอกด้วยว่า  เราต้องสามารถเข้าใจที่ Instructor พูดได้ด้วย  (เลยอดขับเลย เสียดาย T^T)
ที่ Megaweb ต้องพูด-ฟังญี่ปุ่นได้ด้วยครับ น่าจะเปลี่ยนหน่อยนะ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 20:46:34 »
ขอพิกัดได้มั้ยครับ ผมกำลังจะไปญี่ปุ่น เช่ารถขับ พอดีเลยครับ

ถ้ามีโอกาสจะแวะไปลอง ตอนแรกว่าจะเช่า GTR แบบที่มีคนเคยเอามาลงรีวิว แต่ถนนบ้านเค้า Speed Limit ต่ำมาก ไม่รู้จะเช่าไปกดที่ไหน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 10:05:26 »
ขอบคุณครับ