ผู้เขียน หัวข้อ: ้้honda จะนำ Odyssey มาขายอีกมั๊ยครับ  (อ่าน 4000 ครั้ง)

ออฟไลน์ titunplus

• Newbie
  • *
้้honda จะนำ Odyssey มาขายอีกมั๊ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 16:27:17 »
honda จะนำ Odyssey มาขายอีกมั๊ยครับ
เหมือนกระแส รถครอบครัวเริ่มกลับมา คิดว่า honda จะนำมาขายอีกมั๊ยครับ
แอบเสียดาย ที่เลิกขายไป (เพราะอะไรกันครับ)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: ้้honda จะนำ Odyssey มาขายอีกมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 17:11:15 »
ส่วนตัวมองว่ากระแสที่มาตอนนี้คือ SUV 7 ที่นั่งนะครับ ส่วนจะทำตลาดอีกหรือเปล่า ผมว่าถ้าเข้าก็คงอาจจะรอรุ่น minor ( เหมือน StepWGN ) เลยมั๊งครับ

ส่วนหนึ่งที่ฮอนด้าเลิกขายน่าจะเพราะราคาค่าตัวที่ค่อนข้างโดดไปเยอะจนใกล้เคียงกับ Alphard ลูกค้าส่วนใหญ่เลยเลือกที่ไปคบคู่แข่งมากกว่า แถมภายในก็ดูไม่สมราคา + อลังการเท่าด้วย ( เป็นผม ผมก็ไปหา Alphard เหมือนกัน )

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Re: ้้honda จะนำ Odyssey มาขายอีกมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 20:18:25 »
ส่วนตัวมองว่ากระแสที่มาตอนนี้คือ SUV 7 ที่นั่งนะครับ ส่วนจะทำตลาดอีกหรือเปล่า ผมว่าถ้าเข้าก็คงอาจจะรอรุ่น minor ( เหมือน StepWGN ) เลยมั๊งครับ

ส่วนหนึ่งที่ฮอนด้าเลิกขายน่าจะเพราะราคาค่าตัวที่ค่อนข้างโดดไปเยอะจนใกล้เคียงกับ Alphard ลูกค้าส่วนใหญ่เลยเลือกที่ไปคบคู่แข่งมากกว่า แถมภายในก็ดูไม่สมราคา + อลังการเท่าด้วย ( เป็นผม ผมก็ไปหา Alphard เหมือนกัน )

เห็นด้วยเลยครับ แต่ส่วนตัวมองว่า StepWGN ยังมีตลาดให้เล่นอยู่นะครับ  จังหวะนั้นไม่มีเงินจะซื้อ ตอนนี้จะซื้อก็ไม่มีแล้ว  :'( :'( :'(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 20:47:36 »
Odyssey มือสอง ใหม่ๆ ปี 13-14 ไม่ถึงล้าน ผมว่าแอบคุ้มหนะ > <
แต่สเตปวากอนฟิลครอบครัวกว่า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 21:49:42 »
อยากให้เอาโฉมUS มามากกว่า คู่แข่ง Grand Carnival โดยตรง แต่คงไม่มีพวงมาลัยขวา

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 01:25:49 »
ถ้า stepwgn กว่างขึ้นอีกนิด ใช้เครื่อง 1.5T ถุงลม 6 ใบ+ honda sensing ประกอบไทยสัก 1.5 ลบ จะซื้อไว้เป็นรถครองครัวสำหรับไปเที่ยวสักคันครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 13:15:21 »
อยากให้มาเหมือนกันครับ แต่คงยากมากๆ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 00:44:37 »
ตอนนี้อยากให้เอา stepwagon เข้ามาทีครับ  1.95 ก็ได้

เห็นมือสองวิ่งแสนโลขายกัน 1.3-1.4 ล้าน  ซื้อไม่ลงครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 11:42:39 »
ผมเพิ่งไปเมืองจีนมา ที่โน่น MPV วิ่งกันให้เกลื่อน ผมว่ามันนั่งสบายดี บ้านเราดูแล้วเหลือแค่ Kia Carnival นะที่ใกล้เคียง นอกนั้นไม่มีตัวเลือกเลย