ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ใครมีพ่อแก่แม่เฒ่า อย่าให้ท่านไปเข้าซ่อมศูนย์บริการ ด้วยตัวเองเลยคับ  (อ่าน 11204 ครั้ง)

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
https://www.facebook.com/huahinukulele/videos/1678001315548723/

ผมไปเปิดเจอใน almeraclub ครับ

คือ พ่อของเจ้าของคลิป อายุ 85 ก็ตามภาษาคนแก่ เข้าศูนย์ก็ทำมันหมดทุกอย่าง

จากรายการของ almera นี่ท่าทางจะหลายหมื่นบาทอยู่ครับ

แต่ที่เจ้าของคลิปคาใจ คือ ค่าเปลี่ยนยาง เราก็รู้กันอยู่แล้วว่ายางเบอร์ 195/60 R15 เป็นยางสามัญประจำบ้าน ที่รถบ้าน รถ Taxi altis ใช้กัน ถ้าผมจำไม่ผิด ยาง tilda รุ่นนี้ มันน่าจะ 185/65 R15 ด้วยครับ

เรียนตามตรงผมว่าศูนย์ บวกราคามากเกินไป ราคาเป็น 2 เท่าขึ้น แถมยังไม่รวม Vat อีก ตั้งศูนย์ถ่วงล้อก็น่าจะคิดแยก

เอากำไรแบบโหดร้ายกับคุณพ่อของเจ้าของคลิปมาก

ไม่น่าทำเลยครับ หลอกคนแก่ คือ ผมเห็นมาแล้วนึกถึงพ่อแม่ตัวเองครับ ถ้าผมเจอแบบนี้ คงรู้สึกแย่ ส่วนตัวผมกับนิสสัน ผมว่าบางศูนย์นี้ก็พอไหวนะครับ...เช่น พหลโยธิน 48 / สิรินธร ชมเลย เช็ดแล้วเคลมให้ บริการดี (พอสมควร) แต่แย่ๆ ก็เยอะครับ ขายน้ำยายัดของ ก็มี ตอนนี้ผมเป็นไท เลิกเข้าศูนย์ละครับ ;D

อู่นอกยังมีครับ

หวังว่าทาง นิสสัน ประเทศไทย จะเข้ามาจัดการครับ
..........................คุณเจ้าของกระทู้กรุณาเปลี่ยนหัวข้อเป็นชื่อเจาะจงไปที่ศูนย์นิสสันพระนครครับ....ไม่ใช่เขียนเเบบนี้ทำให้คนอื่นเข้าใจผิดว่าศูนย์นิสสันเอาเปรียบคนแก่ที่ไปรับบริการทุกศูนย์..ท่านอาจจะโดนนิสสันฟ้องร้องเอาได้ครับ..ข้อหาทำให้เกิดความเสียหายต่อศูนย์บริการครับ...เพราะในหัวข้อในเฟสเค้าก็ระบุว่านิสสันพระนครไว้เเล้ว...ครับ....

ทำไมต้องเจาะจง ครับ ?

ตัวแทนแต่งตั้งจากตัวจริง, ตัวแทนเป็นส่วนหนึ่งของตัวจริง ?, ตัวแทน = ตัวจริง ?

ถ้าต้องเจาะจง ไม่ต้องมีตัวแทน ได้หรือไม่ ครับ ?

https://en.wikipedia.org/wiki/Subset
...................เข้าใจยากจังครับคุณ...อย่าเลอะเทอะ.....ก็คนเสียหายเค้าในเฟสระบุไปเเล้วว่าศูนย์ที่มีปัญหาคือศูนย์นิสสันพระนคร นนทบุรี...เเต่กระทู้นี้ก่อนจะเปลี่ยน..จขกท..เค้าระบุว่าศูนย์นิสสัน...ซึ่งมันอาจทำให้คนทั่วไปเข้าในว่าทุกศูนย์ของนิสสันไม่ได้เรื่องบริการแย่..หลอกลวงคนแก่ครับ...จับใจความให้ดีก่อนมาตั้งกระทู้ครับ....เดี๋ยวผม งง งง 5555
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
..........................คุณเจ้าของกระทู้กรุณาเปลี่ยนหัวข้อเป็นชื่อเจาะจงไปที่ศูนย์นิสสันพระนครครับ....ไม่ใช่เขียนเเบบนี้ทำให้คนอื่นเข้าใจผิดว่าศูนย์นิสสันเอาเปรียบคนแก่ที่ไปรับบริการทุกศูนย์..ท่านอาจจะโดนนิสสันฟ้องร้องเอาได้ครับ..ข้อหาทำให้เกิดความเสียหายต่อศูนย์บริการครับ...เพราะในหัวข้อในเฟสเค้าก็ระบุว่านิสสันพระนครไว้เเล้ว...ครับ....

ฟ้องร้องไม่ได้

ด้วย https://en.wikipedia.org/wiki/Euler_diagram
.....ลองดูใหมครับว่าเค้าจะฟ้องท่านไม่ได้..ลองใหมครับลองทำให้เค้าเสียหายดูสิ...ท่านลองตั้งกระทู้ใหม่น่ะครับถ้าเเน่จริง.....ตั้งตามที่กระทู้นี้เคยตั้งครับ...เตือนภัย ใครมีพ่อแก่แม่เฒ่า อย่าให้ท่านไปเข้าซ่อมศูนย์ (นิสสัน).เเล้วเเนบข้อความเเนบมาในกระทู้เหมือนกระทู้นี้เพราะการกล่าวอ้างเพียงด้านเดียวยังไม่ได้ฟังความทั้ง 2 ฝั่งทำให้คนอื่นคิดตามทำตามจึงเกิดความเสียหายในภาพลักษณ์ส่งผลร้ายในภาพรวมทำให้คนอื่นขาดความเชื่อมั่นในเเบรนด์....ครับลองดูน่ะครับ...55555....เดี๋ยวหาโอเลี้ยงไปฝาก..555
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
ทำไมต้องเจาะจง ครับ ?

ตัวแทนแต่งตั้งจากตัวจริง, ตัวแทนเป็นส่วนหนึ่งของตัวจริง ?, ตัวแทน = ตัวจริง ?

ถ้าต้องเจาะจง ไม่ต้องมีตัวแทน ได้หรือไม่ ครับ ?

https://en.wikipedia.org/wiki/Subset
...................เข้าใจยากจังครับคุณ...อย่าเลอะเทอะ.....ก็คนเสียหายเค้าในเฟสระบุไปเเล้วว่าศูนย์ที่มีปัญหาคือศูนย์นิสสันพระนคร นนทบุรี...เเต่กระทู้นี้ก่อนจะเปลี่ยน..จขกท..เค้าระบุว่าศูนย์นิสสัน...ซึ่งมันอาจทำให้คนทั่วไปเข้าในว่าทุกศูนย์ของนิสสันไม่ได้เรื่องบริการแย่..หลอกลวงคนแก่ครับ...จับใจความให้ดีก่อนมาตั้งกระทู้ครับ....เดี๋ยวผม งง งง 5555

ฟ้องร้องไม่ได้

ด้วย https://en.wikipedia.org/wiki/Euler_diagram
.....ลองดูใหมครับว่าเค้าจะฟ้องท่านไม่ได้..ลองใหมครับลองทำให้เค้าเสียหายดูสิ...ท่านลองตั้งกระทู้ใหม่น่ะครับถ้าเเน่จริง.....ตั้งตามที่กระทู้นี้เคยตั้งครับ...เตือนภัย ใครมีพ่อแก่แม่เฒ่า อย่าให้ท่านไปเข้าซ่อมศูนย์ (นิสสัน).เเล้วเเนบข้อความเเนบมาในกระทู้เหมือนกระทู้นี้เพราะการกล่าวอ้างเพียงด้านเดียวยังไม่ได้ฟังความทั้ง 2 ฝั่งทำให้คนอื่นคิดตามทำตามจึงเกิดความเสียหายในภาพลักษณ์ส่งผลร้ายในภาพรวมทำให้คนอื่นขาดความเชื่อมั่นในเเบรนด์....ครับลองดูน่ะครับ...55555....เดี๋ยวหาโอเลี้ยงไปฝาก..555

99/100 + 1/100 = 1

99/100 + 1.1/100 = 1 ?

99/100 + 0.9/100 = 1 ?

ผู้มีอำนาจของประเทศไทย ครับ

เมื่อไรจะเอาวิชาคณิตศาสตร์ออกจากหลักสูตรการเรียนของประเทศไทย ครับ ?

เรียนไปก็ไม่ได้ใช้ เสียเวลาเรียนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2017, 05:48:02 โดย 0 = 1 »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ werawit

• Full Member
จริงๆมันก็แล้วแต่นะครับ....แม่ผมนี่ไปศูนย์แต่ละที นี่ศูนย์กุมขมับ ให้ 0 เช็คทุกชิ้น ถ้าอยู่ในประกันนี่ จับเคลมหมด ถ้าหมดประกันจะเปลี่ยนอะไรซักชิ้นนี่ ซักจน จนท. มึน ถ้าตอบไม่ได้เรียก ผจก มาคุย สุดท้ายแล้วโทรถามผมอีกทีว่าควรเปลี่ยนไหม? ก่อนรับรถนี่ให้ 0 ล้างรถให้ ทั้งภายนอก ภายใน ห้องเครื่อง เกลี้ยงสะอาด แถมไม่เสียตัง สักบาท   อย่างฮา....

*ผมว่ามันอยู่ที่เราต้องบอกคุณพ่อนะครับว่า อย่าให้เปลี่ยนอะไร หรือว่าอะไรไม่แน่ใจ ให้โทรนมาถามเรา เพราะทาง ศูนย์เขาต้องเสนอราคาอยู่แล้ว  ผมว่ายังไงๆ ก็ไม่น่าห่วงเท่าไรนะคับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
เดียวกระทู้นี้ อาจจะปริว เหมือนกระทู้ เซลอมเงินส่วนลด ของมะวาน อะ ....

ออฟไลน์ HHHsung

เปลี่ยนยางที่0 ราคาประมานนี้แหละครับ ผมก็เคยถามเล่นๆ

สำหรับยางบางเคสก็ไม่แน่เสมอไปครับ รถผมยางโดนบาด เช็คทุกร้านไม่มียางยี่ห้อนี้ไซส์แบบนี้ ต้องสั่งศูนย์ฮอนด้าเท่านั้น

ราคายาง hankook 205/55/R16 อยู่ที่ 2450 บาท ก็ถือว่าน่าจะปกตินะ เช็คร้านยางเบอร์อื่นก็ใกล้ๆ กัน ก็ราคาประมาณนี้

ปล. ส่วนแบตมันขนาดมาตรฐาน อันนี้ผมว่าไม่จำเป้นต้องเปลี่ยนที่ศูนย์ก็ได้ ให้ขับมอไซค์มาเปลี่ยนให้ยังได้เลย ถ้าคิดว่าแบตเสื่อมจริงๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

เท่าที่่อ่านจากใบแจ้งซ่อม รายการอื่นๆผมไมติดใจ เพราะรถ 1.7 แสนกิโลเมตรก็ถึงระยะเวลาซ่อมใหญ่ เปลื่ยนโช้ค ปีกนก ลูกหมาก ก็ถือเป็นเรื่องปกติ

แต่รายการที่ไม่จำเป็นคือ

1. ล้างแอร์ เฟรชแอร์ = 1,800 บาท
2. ผลิตภัณฑ์ล้างภายในห้องเครื่อง Extra = 600 บาท
3. ผลิตภัณฑ์ล้างหัวฉีดเครื่องยนต์เบนซิน = 600 บาท

พวกนี้เป็นของนอกศูนย์ ลูกค้าท่านใดหลงเชื่อก็ตกเป็นเหยื่อครับ

เรื่องยาง ถ้าเป็นศูนย์บริการอย่างโต ฮอน ศูนย์จะขายยางของบริดจ์สโตน ไม่ก็มิชลิน ด้วยเงื่อนไขของ OEM และราคาก็พอๆกับพวกบีเร็ว หรือ ACT

ไม่มีหรอกครับที่จะเอายี่ห้อ Maxxis มาขาย ไปดูได้เลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขนาดผมไม่แก่ ยังเคยโดนเลย / โตต้า

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เท่าที่่อ่านจากใบแจ้งซ่อม รายการอื่นๆผมไมติดใจ เพราะรถ 1.7 แสนกิโลเมตรก็ถึงระยะเวลาซ่อมใหญ่ เปลื่ยนโช้ค ปีกนก ลูกหมาก ก็ถือเป็นเรื่องปกติ

แต่รายการที่ไม่จำเป็นคือ

1. ล้างแอร์ เฟรชแอร์ = 1,800 บาท
2. ผลิตภัณฑ์ล้างภายในห้องเครื่อง Extra = 600 บาท
3. ผลิตภัณฑ์ล้างหัวฉีดเครื่องยนต์เบนซิน = 600 บาท

พวกนี้เป็นของนอกศูนย์ ลูกค้าท่านใดหลงเชื่อก็ตกเป็นเหยื่อครับ

เรื่องยาง ถ้าเป็นศูนย์บริการอย่างโต ฮอน ศูนย์จะขายยางของบริดจ์สโตน ไม่ก็มิชลิน ด้วยเงื่อนไขของ OEM และราคาก็พอๆกับพวกบีเร็ว หรือ ACT

ไม่มีหรอกครับที่จะเอายี่ห้อ Maxxis มาขาย ไปดูได้เลย

ใช่คับ อันนี้มันเกินไปจริงๆ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
แถวบ้านผมเลย โคตรพีค

เพลง ฟัน ฟัน ของโจอี้บอยลอยเข้ามาในหัวเลย
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ alpha14

แบตกับยางไม่ควรเปลี่ยนที่0 ช่าง0ของมิตซูยังแนะนำเลยว่าไปข้างนอกเถอะ เพราะเขาบวกเยอะอยู่แล้ว แต่บางคนขี้เกียจเข้าหลายร้านเลยเอาที่เดียวให้จบ คนสูงอายุที่ใช้รถเองไม่มีลูกหลานทำให้ นี่แหละอาจตกเป็นเหยื่อ หรือเต็มใจก็สุดแท้แต่ความสมัครใจเขา แต่พฤติกรรมแปลกๆของ0บางที่นี่แก้ไม่หายจริงๆ หิวกันมากรึไงไม่รู้ ผมจะสั่งพ่อแม่ไว้ตลอดถ้าเข้า0เขาสั่งเปลี่ยนโน่นเพิ่มนี่ให้ปฏิเสธไปให้หมด เอาเฉพาะที่เสียเดี๋ยวนี้แหละอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ SM.

ไม่ต้องคนแก่หรอกครับ คนที่ไม่รู้เรื่อง ไม่เคยเข้า ก็มีโอกาสโดนแบบนี้ได้ทั้งนั้น