ผู้เขียน หัวข้อ: หาหัวตัดรถบรรทุก6ล้อเล็กมีที่ไหนแนะนำไหมครับ ?  (อ่าน 3414 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
เมื่อวานญาติประสบอุบัติเหตุแล้วรถของเราเป็นต้นเหตุจึงต้องรับผิดชอบ อู่แนะนำให้หาหัวมาเปลี่ยนจะง่ายกว่าดึงเคาะหัวเดิม จึงอยากถามพี่ๆสมาชิกว่ามีที่ไหนแนะนำไหมครับ รถ6ล้อมีแอร์แบ็คด้วย1ลูก รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
C.kritsada

jaesz

• บุคคลทั่วไป
แถวหลักสี่ ชื่อร้านมหาจักรทรัค
แถวเซียงกงวังน้อย เลือกเอาเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เซียงกงรังสิต,วังน้อยครับ แหล่งรวมอะไหล่รถบรรทุกเลย ตัวนี้เป็น Series 3 หัวญี่ปุ่นคือ Dutro
ปล. ดูภายในตรงเบรคมือด้วยนะครับ หัวญี่ปุ่นจะมีทั้งเบรคจิฟฟี่เหมือนรถไทย เบรคมือจะเป็นคันโยกเหมือนรถเล็ก ส่วนอีกแบบจะเป็นเบรคแห้งเบรคมือจะเป็นอีกแบบนึง ถ้าได้หัวมาเหมือนกันไม่ต้องมานั่งแปลงครับ ร้อยน็อตแปบเดียวจบ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
รุ่นนี้ออกมาไม่นานอาจจะหายากสักหน่อย 
ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นหัวกว้างหรือหัวแคบครับ  ถ้าเป็นรุ่นหัวแคบเห็นมีวางโชว์อยู่ 1 หัว(สีเขียว) ริมถนนเพชรเกษมช่วงจาก นครปฐม ไป ราชบุรี   เส้นนี้ร้านเชียงกงก็เยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
รุ่นนี้ออกมาไม่นานอาจจะหายากสักหน่อย 
ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นหัวกว้างหรือหัวแคบครับ  ถ้าเป็นรุ่นหัวแคบเห็นมีวางโชว์อยู่ 1 หัว(สีเขียว) ริมถนนเพชรเกษมช่วงจาก นครปฐม ไป ราชบุรี   เส้นนี้ร้านเชียงกงก็เยอะเหมือนกัน

สอบถามอู่ประกันบอกราคาเว่อร์มาก บอกเราตั้ง7แสนผมเดินออกจากอู่เลยครับ หาหัวตัดเองดีกว่า (รุ่นหัวกว้างครับ)
C.kritsada

ออฟไลน์ SM.

อาจจะไกลหน่อย แต่นครปฐมก็เยอะมากนะครับ

ออฟไลน์ shikimaru

ราคาตามนั้นครับ หัวใหม่เบิกห้างแพงนรกแตก ตามหาหัวเชียงกงเอาดีกว่า

ออนไลน์ recycleman

สอบถามอู่ประกันบอกราคาเว่อร์มาก บอกเราตั้ง7แสนผมเดินออกจากอู่เลยครับ หาหัวตัดเองดีกว่า (รุ่นหัวกว้างครับ)

7แสนนี่ได้มือสองทั้งคันสภาพปิ๊งๆเอี่ยมๆเลยครับ

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
มีแถวอ้อมน้อย กับเซียงกงรังสิต แล้วก็ออกนอกเมืองไปทางวังน้อย ฝั่งขาเข้ากรุงเทพครับ