ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบันรถรุ่นไหนบ้างที่นุ่มสบายเหมือนteana j32ครับ  (อ่าน 6471 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
เคยนั่งของญาติไม่กี่ครั้งแต่เบาะนั่งสบายมากนุ่มฟูช่วงล่างนิ่มมาก นิ่มกว่าaccord gen9กับe classอีกครับ ตอนนี้ถ้าไม่นับพวกs-class,7-series มีรถรุ่นไหนที่นั่งสบานกว่าj32บ้าง

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
J31 ครับ
toyota grandvia, crown, alphard

ออฟไลน์ Jacob

เดจาวู เหมือนเพิ่งมีกระทู้ถามไปแว้บๆ

ออฟไลน์ Stp

ไม่รู้ว่าสนใจรถระดับไหน ถ้าพรีเมียมก็ลองดูกระทู้นี้ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58709.0
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ES300h คันนี้สบายที่สุดในราคาไม่เกิน 4 ล้าน (ไม่นับ S90)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
Camry acv50 ครับน่าจะใกล้เคียง

ออฟไลน์ YenChar

แคมรี่เดิมๆก็นุ่มสบายพอตัวนะครับ
อยากนุ่มแบบสุดๆ แคมรี่ใส่ล้อ 16" ยางนุ่มๆ
งบไม่เกิน 3 หมื่น นุ่มเงียบถูกใจ

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
ถ้าระดับราคาเดียวกันตอนนี้ ไม่มีเลยครับ

Lexus LS GS ได้ครับ

รถยุโรปมันคนละ Style ครับ หา Set ไกล้ๆยากมาก ไม่งั้นลอง S-Class ครับ(แต่Feeling ไม่เหมือนกันนะ)

ไกล้สุดในตอนนี้ ช่วงล่างเดิม และโฉมปัจจุบัน Camry ครับ

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ V221

นั่งสบายๆฟูๆน่าจะเป็น Volvo S90นะครับ ดูแล้วน่าสบายมากๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

Volvo สบายจริงครับ เบาะทำมาดีมากๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

J32 เป็นมัลติลิงค์หลัง เซ้ทไว้ค่อนข้างดีมาก + ภายในเบาะหนานุ่ม ยังกับโซฟาที่บ้าน

ถ้าใกล้เคียงจากประสพการณ์ คงเป็นพวก W124 ครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

J32พุดถึงกันเยอะครับ.    แต่ผมว่าคัมรี่แน่นหนึบพอกันป่ะ

ออฟไลน์ S55B30

• Newbie
  • *
นุ่มคล้าย จากประสบการณ์คือ Volvo S80

J32 เซ็ทมาเอาใจผู้ใหญ่ออกย้วยนิดๆ ส่วนตัวถ้าขับให้ถึงลิมิตจนอาการออก(ซึ่งไม่ค่อยมีใครทำกับรถแบบนี้  ;D) จะรู้สึกได้ว่าช่วงล่างดึงความสามารถของยางออกมาได้มากกว่าคู่แข่งของมันในยุดเดียวกัน อาจเป็นเพราะช่วงล่างมีวัสดุอลูมิเนียมในบางส่วน ซึ่ง D-Segment ของ Nissan ใช้อลูมิเนียมมาตั้งแต่ J31

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้าไม่่ติดราคา แบรนlexusเลย

ออฟไลน์ yoyoland

volvo อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ wolfpack

J32 250XV ที่เคยขับ นุ่ม ย้วยแบบผู้ใหญ่มากๆ ไม่กระชับ สนุกเร้าใจแบบ L33 ครับ ผมว่าห่างชั้นเรื่องความมั่นใจจาก W124 ซึ่งแน่น กระชับ แต่ไม่กระด้าง ไปเยอะมาก

ถ้าจะใกล้เคียง J32 ผมกลับมองว่าเหมือน Volvo 7xx/9xx/S90 ตัวขับหลังมากกว่า ซึ่งออกแนวเรือ ทื่อๆ ลอยๆ นุ่มสบาย