ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตปรึกษา เรื่องอะไหล่นิสสันนะครับ  (อ่าน 3064 ครั้ง)

ออฟไลน์ manza555

• Newbie
  • *
เนื่องด้วยทางบ้านประกอบธรุกิจเกี่ยวกับขนส่งอยู่จ.อุดรธานี
ใช้รถตอนเดียวของ nissan navara np300 เบนซิน ติดแก็ส ngv
ส่วนมากเวลามีปัญหาจะซ่อมเองน่ะครับ
ก็จะขออนุญาต ปรึกษาเรื่องอะไหล่น่ะครับ
พอดีซ่อมในส่วนของลูกปืนล้อหลัง แล้วหาอะไหล่ข้างนอกไม่ได้ เลยไปเบิกอะไหล่จากศูนย์น่ะครับ
ผมอยากทราบว่า ระยะเวลาที่ใช้ในการเบิกอะไหล่ของนิสสันโดยปกติแล้วใช้เวลาประมาณสองอาทิตย์ไหมครับ
ของผมไปเบิกอะไหล่กับทางสยามนิสสันอุดรวันที่ 26 เมษายน อะไหล่พึ่งมาถึงอุดรวันที่ 9 พฤษภาคม ครับ
ใช้ขนส่งเกือบทุกวัน เว้นเสาร์ อาทิตย์ มีทางอื่นที่จะสามารถใช้เวลาน้อยกว่าไหมครับเรื่องอะไหล่อ่ะครับ :'(

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: ขออนุญาตปรึกษา เรื่องอะไหล่นิสสันนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2017, 12:08:24 »
ถ้าเบิกศูนย์ช้าลองโทรถามที่นี่เลยครับ

Search ที่ google แล้วพิมพ์คำว่า "phl วรจักร" 
ไม่รู้ว่าเข้าข่ายโฆษณาหรือเปล่าถ้าเข้าข่าย..โปรดลบได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2017, 12:12:05 โดย puo »

ออฟไลน์ manza555

• Newbie
  • *
Re: ขออนุญาตปรึกษา เรื่องอะไหล่นิสสันนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2017, 12:31:20 »
ถ้าเบิกศูนย์ช้าลองโทรถามที่นี่เลยครับ

Search ที่ google แล้วพิมพ์คำว่า "phl วรจักร" 
ไม่รู้ว่าเข้าข่ายโฆษณาหรือเปล่าถ้าเข้าข่าย..โปรดลบได้เลยนะครับ
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2017, 13:25:23 »
ผมว่าของ Nissan  นี่เร็วมากแล้วนะครับ    ผมใช้ TOYOTA   ช้ากว่านี้เยอะ  เคยตั้งกระทู้ไปในนี้เมื่อไม่นานมานี่   แต่ขี้เกียจค้นให้ดู     อะไหล่หลายรายการของ TOYOTA   ถ้าผลิตในประเทศ รอ 1 เดือนนะครับ  รอตัดพาร์ทเพื่อผลิตรถล๊อตใหม่ลูกค้าจึงได้    บางรายการเคยเจอ 3-4 เดือนก็มี ถ้าไม่ใช่อะไหล่เปลี่ยนบ่อย    ถ้าอะไหล่นำเข้าก็มี 15 วันขึ้นไป                ยกเว้นอะไหล่มีในสต๊อกจะได้ใน 1 วันหลังการสั่ง       

ของ Nissan ต้องลองเช็คดูให้ดีส่วนมาเห็นสมาชิกตอบกันได้เร็วมากนะครับ   NiSSAN ซัพพอร์ตลูกค้าได้เร็วทีเดียว 
  ของคุณถ้า NiSSAN  ไม่มีในสต๊อก   แล้วเบิกแค่ไม่กี่วันถือว่าเร็วมากนะครับ          ของผมล่าสุดรอไป 1 เดือนเต็ม ๆ กับ TOYOTA  อีกแล้ว

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 09:26:13 »
NP300 ลูกปืนล้อหลัง,ซีลเพลาท้าย,เสื้อเพลาท้าย ตอนนี้ของขาดสต็อคครับ มีรายการเคลมกันเยอะมาก รถผมตอนนี้ก็รอของอย่างน้อย2อาทิตย์เหมือนกันครับ แถมจอดคาที่ศูนย์ด้วย

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 19:20:23 »
รุ่นที่เครม ส่วนใกญ่ล้อต2015
เป้นรุ่นคาริเบอรและ  4wd
รุ่นพื้นฐานตัวเตี้ย ผม ยังไม่เจออาการซึมครับ
ของผม ปี 2014และ 2016 2017