ผู้เขียน หัวข้อ: (มาวิเคราะห์กันไหม) เหตุการณ์สาววิ่งตัดหน้ารถ ถูกชนจนเสียชีวิต  (อ่าน 12254 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
ชุมชน
ขับได้ 60 เองนะ
แตกประเด็นสั้นๆนิดนึงนะ.  อาจารย์ประเมินว่าขับขณะชนถึง60มั้ยครับ? ผมว่าขณะชนน่าจะไม่เกิน. แต่ขับมาน่าจะเกิน

ออฟไลน์ 2k

ผิดด้วยกันทั้งคู่ คนข้ามก็มัวแต่คุยโทรศัพแทนที่จะตั้งใจฟังตั้งใจดูว่ามีรถมาไหมแต่ไม่ทำสุดท้ายก็พลาด  :-\ ส่วนรถยนต์อีกสองเลนเค้าหยุดกับที่ไม่คิดล่วงหน้าเลยเหรอว่ามีเหตุอะไร? แล้วพุ่งมาด้วยความเร็วที่สูงทั้งๆที่มีรถหนาแน่นมากขนาดนั้นไม่แปลกที่มีอะไรเกิดขึ้นปุ๊บก็จะรับมือไม่ทันชนได้อย่างเดียว  :'( ในฐานะที่เราๆเป็นคนใช้รถยนต์กันหวังว่าจะเรียนรู้และนำไปปฏิบัติกันนะ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออนไลน์ Symphonic

เอาจริง ๆ เลยนะ เรื่องแบบนี้อ่ะ เป็นเรื่องของการให้ความรู้ ให้ตระหนักถึงอันตราย
ก่อนที่ใคร ๆ จะเจอประสบการณ์กับตัวเอง 

ลองคิดดูสิว่า เคสที่คนลงจากรถเมล์แล้วข้ามถนนตรงหน้ารถเมล์เลยน่ะ มันก็คล้าย ๆ กับกรณีแบบนี้
หรืออีกแบบคือ กรณีที่คุณกำลังจะเลี้ยวขวาเข้าซอยแล้วรถฝั่งตรงข้ามก็หยุดให้หมดแล้ว
แต่พอคุณเลี้ยวไปก็เจอกับรถมอเตอร์ไซค์ที่ขี่แซกตามช่องว่างออกมา

ของแบบนี้ถ้าใครเคยเจอกับตัวเอง มีประสบการณ์เฉียด... กับตัวเอง ครั้งต่อ ๆ ไปก็จะระวังในจุดนี้

แต่จะดีกว่าไหม ถ้าเรามีการสอนให้คนระวัง สอนกันในโรงเรียนตั้งแต่เด็ก ทำสปอตโฆษณาเตื่อนในโทรทัศน์
และทำวิดิโอให้ดูตอนสอบใบขับขี่น่ะครับ

นี่ยังไม่นับเรื่องฝั่งคนข้ามที่ควรใช้สะพานลอย และไม่ควรเดินไปคุยโทรศัพท์ไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SM.