ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Camry Hybrid รุ่นปี2013 มีอะไรต้องดูเป็นพิเศษกว่ารถปกติมั้ยครับ  (อ่าน 3051 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
มีจุดไหนที่ต้องตรวจสอบเป็นพิเศษมั้ยครับ รุ่นนี้มีระบบ เตือนการชนด้านหน้า เตือนเวลาเปลี่ยนเลนแล้วไม่ได้เปิดไฟเลี้ยวมั้ยครับ
พวก เบรคABS BATT ชุดInverter ทราบมาว่ารับประกันนาน และมันไม่น่าเสียกันบ่อยๆง่ายๆ เลยสนใจน่ะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
อย่าเพิ่งใจร้อนครับ ถ้ารอได้ควรรอปีหน้า camry ตัวใหม่ออก แล้วค่อยซื้อ camry มือ2รุ่น mc ในราคาที่ถูกลงคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ Devil13

แบทไฮบริคครับ ถ้าเสียเปลี่ยนยกก้อนราคาแสนนิดๆ(มักจะมีข่าวว่าเปลี่ยนที่ละเชลล์ แต่ความจริงศูนย์เปลี่ยนยกก้อนครับ)

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
ตรวจสอบว่าเข้าศูนย์เช็คระยะตรงหรือเปล่า รถวิ่งมากี่กิโลแล้ว ส่วนพวกระบบไฮบริด
น่าจะยังอยู่ในประกัน ลองเอาเข้าศูนย์ให้ตรวจสอบระบบไฮบริดก่อนก็ได้ (ถ้าคนขายยอมนะ)
นอกนั้นก็เหมือนรถปกติทั่วๆ ไป
ระบบเตือนการชนด้านหน้า ไม่เกี่ยวกับไฟเลี้ยวนะครับ ส่วนระบบเตือนการเปลี่ยนเลน คือ ที่มุม
กระจกมองข้างจะมีไฟส้มๆ เตือนหากมีรถอยู่อีกเลนในมุมอับสายตา

ออฟไลน์ nuntapon.s

อย่าเพิ่งใจร้อนครับ ถ้ารอได้ควรรอปีหน้า camry ตัวใหม่ออก แล้วค่อยซื้อ camry มือ2รุ่น mc ในราคาที่ถูกลงคุ้มกว่าครับ
ตัวmcสวยกว่าออฟชั่นก็ครบๆ  ราคาปีหน้าก็ดิ่งลงมาเท่าๆกัน  เป็นผมๆรอดีกว่า