ผู้เขียน หัวข้อ: >>> ตำรวจสน.ห้วยขวางปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา157หรือไม่ <<<  (อ่าน 5772 ครั้ง)

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
ส่วนคำถาม

http://library2.parliament.go.th/ebook/content-issue/2559/hi2559-065.pdf

ป้ายห้ามจอดตลอดเวลา รื้อเถอะครับ เกะกะ

สะพานลอยข้ามถนน รื้อเถอะครับ ไม่มีคนข้าม

สน.ห้วยขวาง รื้อเถอะครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจไม่สามรถจับผู้กระทำความผิดได้

กรมตำรวจ รื้อเถอะครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจสน.ต่างๆไม่สามารถจับผู้กระทำความผิดได้

อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย สัญลักษณ์ ที่มี กฎหมายสูงสุดอยู่บนสุด รื้อเถอะครับ คนไทยบางคน(อาจหลายๆคน)ไม่คิดจะทำตามกฎ

กฎหมาย กฎระเบียบ กฎต่างๆ ในประเทศไทย รื้อเถอะครับ คนไทยชอบวิถีชวิตแบบไทยๆ
.
.
.

… รื้อ ทุกระบบ ทุกอย่าง เถอะครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
Be the change you want to see in the world.

คานธี(ไม่)ได้กล่าวไว้

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ผมว่ากระทู้แบบนี้จะทำให้เกิดการทะเลาะโต้เถียงกันเสียบรรยากาศในการสนทนา
ลบทิ้งเถอะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Visual

ออฟไลน์ Noncyclopedia

หากหลักคิดขอบคุณมองว่าตำรวจผิด.  แต่ไม่ได้ดำเนินการ แจ้งร้งอเรียน กับ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ.หรือ กับ ผู้กำกับ แปลว่า.  มีค่าเท่ากับ   บ่น แบบไม่ได้ประโยชน์ และ สน นี้ก้อไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในเรื่องนี้ครับ

เบอร์โทรผู้กำกับ. เบอ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ รับเรื่องร้องเรียน นะครับ และได้ผล

ผมเคยมีปัญหากับ ตำรวจ ใน สน. พหล ผมร้องเรียน กับ ผู้กำกับ ต่อหน้าตำรวจ ร้อยเวรในนั้น
แล้วได้ผล

ออฟไลน์ SM.

อย่างที่เคยเล่า ตำรวจเค้ายังมี mindset ที่ว่า จับไม่หมดหรอก เยอะ ... สุดท้ายเลยปล่อยปละละเลยหมด ซะงั้น

ลองเข้าไปในเส้นที่ไป สนง.เขต ห้วยขวางสิครับ ขับรถยากมากๆ แค่ขับตรงๆ ยังยากเลย มอไซด์ ขับกันจนไม่รู้เลนไหน คือเลนไหน

ถ้าจะจับปรับ มอไซด์ ไม่ต้องไปไหนเลยครับ ตั้งด่านตรงนี้แหละ วันนึงคงได้เป็นล้าน

ออฟไลน์ h0661036

ลองถ้าจับหมด ก็โดนร้องเรียน นายก็มาด่าตำรวจที่เข้มงวดอีก    เป็นคุณเป็นตำรวจชั้นผู้น้อยคุณจะจับมั้ย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่คุณพี่ที่โลโก้ก่อนหน้าคือตราดาวหรือเปล่า??

ผิดไหม ใช่ครับผิดแน่นอน แต่ผมไม่หวังอะไรกับการบังคับใช้กฎหมายประเทศนี้แล้วล่ะ Visa ผ่านก็บ๊ายบาย แล้วจะมาถามเรื่องรถต่อครับ

ออฟไลน์ siamskunk

ผมอยู่ละแวกนี้เกินยี่สิบปีแล้ว ชุดจราจรกี่ชุดกี่สมัยก็ไม่สามารถทำให้อะไรๆ ดีขึ้นได้ ทำใจครับ

ออฟไลน์ warez

ใช่คุณพี่ที่โลโก้ก่อนหน้าคือตราดาวหรือเปล่า??

ผิดไหม ใช่ครับผิดแน่นอน แต่ผมไม่หวังอะไรกับการบังคับใช้กฎหมายประเทศนี้แล้วล่ะ Visa ผ่านก็บ๊ายบาย แล้วจะมาถามเรื่องรถต่อครับ

ใช่คุณพี่คนนั้นแหละครับ

ส่วนหนึ่งของความบิดเบี้ยวของสังคม ซึ่งจริงๆทุกสังคมมันบิดเบี้ยวอยู่แล้ว
เรียกได้ว่าเป็นลักษณะโดยธรรมชาติของสังคมนั้น

หลวงพ่อชา เคยสอนไว้ว่าหมาขี้เรื้อน นอนที่ไหนมันก็คัน
มันคิดว่าคันเพราะที่มันนอน มันเลยเปลี่ยนที่นอนไปเรื่อย หวังให้หายคัน
จขกท ลองไปค้นอ่านดูก็ได้ครับ เห็นค้นเก่ง หลวงพ่อท่านไม่ได้สอนผมหรอกครับ
ท่านสอนลูกมหาเศรษฐีที่มีแนวคิดคันๆครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ขอบคุณทุกคนทุกข้อความครับ

หากหลักคิดขอบคุณมองว่าตำรวจผิด.  แต่ไม่ได้ดำเนินการ แจ้งร้งอเรียน กับ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ.หรือ กับ ผู้กำกับ แปลว่า.  มีค่าเท่ากับ   บ่น แบบไม่ได้ประโยชน์ และ สน นี้ก้อไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในเรื่องนี้ครับ

ซีรี่ย์"ฮอร์โมน" หนัง"ฉลาดเกมส์โกง" อื่นๆ ประมาณนี้ เท่ากับ บ่น แบบไม่ได้ประโยชน์ หรือไม่ ครับ

เบอร์โทรผู้กำกับ. เบอ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ รับเรื่องร้องเรียน นะครับ และได้ผล

สังเกต จาก การแจ้งเรื่องร้องเรียน เกี่ยวกับ รถTAXI ผล คือ ? ? ?

ผมเคยมีปัญหากับ ตำรวจ ใน สน. พหล ผมร้องเรียน กับ ผู้กำกับ ต่อหน้าตำรวจ ร้อยเวรในนั้น แล้วได้ผล

(กรณีอื่น)ผมเคยแจ้งกับผู้มีอำนาจสูงสุด ณ ที่นั้น ผล คือ อาทิตย์ถัดไป เจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานคนนั้น ไม่อยู่ที่เดิม ผมไม่ได้ตามต่อ

คำถาม ให้ออก ? ย้ายไปสาขาอื่น ? การกระทำ ดังกล่าว เป็น การแก้ปัญหา หรือ การตัดโยนปัญหา ?

อย่างที่เคยเล่า ตำรวจเค้ายังมี mindset ที่ว่า จับไม่หมดหรอก เยอะ ... สุดท้ายเลยปล่อยปละละเลยหมด ซะงั้น

ลองเข้าไปในเส้นที่ไป สนง.เขต ห้วยขวางสิครับ ขับรถยากมากๆ แค่ขับตรงๆ ยังยากเลย มอไซด์ ขับกันจนไม่รู้เลนไหน คือเลนไหน

ถ้าจะจับปรับ มอไซด์ ไม่ต้องไปไหนเลยครับ ตั้งด่านตรงนี้แหละ วันนึงคงได้เป็นล้าน

ลองถ้าจับหมด ก็โดนร้องเรียน นายก็มาด่าตำรวจที่เข้มงวดอีก เป็นคุณเป็นตำรวจชั้นผู้น้อยคุณจะจับมั้ย

ผมอยู่ละแวกนี้เกินยี่สิบปีแล้ว ชุดจราจรกี่ชุดกี่สมัยก็ไม่สามารถทำให้อะไรๆ ดีขึ้นได้ ทำใจครับ

เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม

คำถาม ทำไม ? ประชาชนทั่วไป ที่เข้าเมืองตาหลิ่ว แล้วหลิ่วตาตาม ตามประชาชนในเมืองตาหลิ่วนั้นๆ

ถึงยังเจอ เจ้าหน้าที่ผู้มีอำนาจตัดสินกับประชาชนในเมืองตาหลิ่วนั้นๆ เล่นงาน ?

ผมเองครับ :D

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ขอบคุณทุกคนทุกข้อความครับ

ซีรี่ย์"ฮอร์โมน" หนัง"ฉลาดเกมส์โกง" อื่นๆ ประมาณนี้ เท่ากับ บ่น แบบไม่ได้ประโยชน์ หรือไม่ ครับ

/// หนังนี่แหละ ช่วยกระตุ้นให้ผู้ที่ได้รับผลกระทบ. "กล้า" ที่จะสู้เพื่อความถูกต้อง โดยการ lead by example

สังเกต จาก การแจ้งเรื่องร้องเรียน เกี่ยวกับ รถTAXI ผล คือ ? ? ?
/// ร้องเรียนก้อสำเร็จดีนี่ครับ. Taxi ที่โดนปรับ แทบจะไม่มีใครโดนปรับซ้ำ.
หากจะหมายถึง taxi ยังแย่อยู่. มันก้อคนละประเด็นครับ
นั่นมันเรื่อง qualification ของคนที่จะมาเป็นtaxi ไม่ต่างอะไรกับ
ตำรวจดีๆเยอะแยะครับ. ตำรวจที่ทำผิด โดนลงทัณฑ์บนมักไม่ผิดซ้ำ. ข้อมุล สตช มีบอก

ผมเคยมีปัญหากับ ตำรวจ ใน สน. พหล ผมร้องเรียน กับ ผู้กำกับ ต่อหน้าตำรวจ ร้อยเวรในนั้น แล้วได้ผล

(กรณีอื่น)ผมเคยแจ้งกับผู้มีอำนาจสูงสุด ณ ที่นั้น ผล คือ อาทิตย์ถัดไป เจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานคนนั้น ไม่อยู่ที่เดิม ผมไม่ได้ตามต่อ
///ทำถุกแล้วครับ.  แก้ปัญหาระดับ peer ส่วนจะแก้ปัญหาในภาพใหญ่ระดับ สน. ก้อต้องอีกapproach

คำถาม ให้ออก ? ย้ายไปสาขาอื่น ? การกระทำ ดังกล่าว เป็น การแก้ปัญหา หรือ การตัดโยนปัญหา ?

ลองถ้าจับหมด ก็โดนร้องเรียน นายก็มาด่าตำรวจที่เข้มงวดอีก เป็นคุณเป็นตำรวจชั้นผู้น้อยคุณจะจับมั้ย

เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม

คำถาม ทำไม ? ประชาชนทั่วไป ที่เข้าเมืองตาหลิ่ว แล้วหลิ่วตาตาม ตามประชาชนในเมืองตาหลิ่วนั้นๆ

ถึงยังเจอ เจ้าหน้าที่ผู้มีอำนาจตัดสินกับประชาชนในเมืองตาหลิ่วนั้นๆ เล่นงาน ?

ผมเองครับ :D