ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำโบรกเกอร์ประกันหน่อยครับ  (อ่าน 2664 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
แนะนำโบรกเกอร์ประกันหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 11:09:36 »
แนะนำโบรกเกอร์ประกันชั้น1 หน่อยครับ ปัจจุบันทำกับศูนย์รถโดยตรง
เบี้ย22000ได้ทุนประกัน580000 มีหลายๆท่านบอกว่าแพงมากเลย ประวัติดีนะครับ
ทำกับบริษัท ว.ครับ กับศูนย์รถยนต์เลยครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
Re: แนะนำโบรกเกอร์ประกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 11:42:52 »
แนะนำไปในข้อความนะครับ ผมใช้บริการมา 4 กรมธรรม์แล้วถือว่าโอเคเลย ค่าเบี้ยไม่ถูกเท่าเมื่อก่อน(ใช้ความรู้จักซื้อกับหัวหน้าโครงการ) แต่ไม่ถือว่าแพงครับสำหรับลูกค้าทั่วไป ลองถามหลาย ๆ ที่ครับ

ออฟไลน์ Impulse

Re: แนะนำโบรกเกอร์ประกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 12:20:10 »
รอฟังด้วยครับ ปรกติผมใช้ เทเวศ ใช้มานานแล้ว ลองต่อเรื่องส่วนลดของแถมมักจะถูกใจกว่าที่อื่ร ทีมงานที่ผมเจอก็เป็นคนเดิมๆ แปลว่า บ.นี้เลี้ยงลูกน้องใช้ได้

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 12:32:40 »
ถ้าชอบ ว. เข้า fb แล้วพิมพ์หา broker ประกัน ว. เลยครับ

ราคาถูกกว่าซื้อประกันที่ศูนย์ เคลมได้ปกติเหมือนกัน

ถ้าอยากเปลี่ยนเจ้า ก็ลองถามที่ศูนย์ว่ามีดีลกับประกันบริษัทไหน แล้วอ่าน feedback ของคนใช้งานจริง ก่อนซื้อ

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 14:08:43 »
ผมใช้ prakanrod.com ครับ รถในครอบครัวทำมา 4-5 คันแล้ว บริการดีมาก ตอนแรกก็ไม่รู้จัก web นี้ พอดีไปเจอใน pantip เลยลองดูในคร้้งแรก จากนั้นก็ประทับใจในบริการก็เลยซื้อผ่านโบรกนี้มาเรื่อยๆ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 14:41:23 »

ซื้อตรงกับบริษัทประกัน
ซื้อผ่านศูนย์รถยนต์
ซื้อผ่านโบรคเกอร์

ผมนี่งงเลย สามแบบนี้ราคาต่างกันหลายพัน

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 16:37:14 »
อย่าไปทำกับศูนย์ครับ เพราะศูนย์ได้ค่าคอม.จาก บ.ประกัน หมายความว่าราคาต้องถูกบวกไปด้วยแน่นอน ทำกับ broker/ตัวแทน ดีกว่าครับ บางครั้งได้ถูกกว่าทำกับ บ.ประกันโดยตรงซะอีก

บ.ประกัน โดนควบคุมไว้ ไม่ให้แข่งขันด้านราคา แต่ broker ไม่โดน ฉะนั้น บ.ประกันจะใช้ช่องทาง broker แข่งแทนครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 19:03:39 »

ซื้อตรงกับบริษัทประกัน
ซื้อผ่านศูนย์รถยนต์
ซื้อผ่านโบรคเกอร์

ผมนี่งงเลย สามแบบนี้ราคาต่างกันหลายพัน

ซื้อตรงกับบริษัทประกัน  แพงสุด เพราะถ้าบริษัทประกันทำราคาแข่ง ศูนย์เลิกขายและบริษัทโบรคเกอร์เลิกขาย ขายความมั่นใจ ข้อดี ซื้อบริษัทโดยตรง ไม่มีปัญหา ได้กรมธรรมแน่นอน ขอเสีย แพง

ซื้อผ่านศูนย์รถยนต์  แพงรองลงมา ลูกเล่นศูนย์+เซลล์ขายรถ ถ้าเจอที่ดี ถือว่านี่เป็นบริการเพื่อลูกค้า จะได้ราคาถูกกว่าศื้อตรงบริษัท และบางครั้งอาจจะได้ราคาใกล้เคียงโบรคเกอร์ แต่ถ้าถือว่าเป็นลาภลอย ราคาจะแพงมาก ลดจากราคาบริษัทเล็กน้อย ข้อดี บริษัทรถทำให้สะดวก ข้อเสีย ราคาอาจจะไม่ถูกสุด และเซลหรือศูนย์เอาเงินไปหมุนก่อน แล้วค่อยจ่ายบริษัท หรือเบี้ยว ไม่จ่าย ( เจอมาหลายเคสแล้ว )

ซื้อผ่านโบรคเกอร์ ตอนนี้มีเยอะ ราคาถูกสุด แต่ต้องหาหลาย ๆ โบรคเกอร์มาเทียบกัน และมีฝีปากการต่อรอง อาจจะได้ทุกอย่างที่อยากได้ แต่ราคาถูกที่สุด ตอนนี้มี WEB+NET+FB+ ฯลฯ หาข้อมูลได้ไม่ยาก ลองใช้เวลาดูและโทรหาคุยดู ราคาได้ถูกสุด เมื่อเทียบกับราคาบริษัท  ข้อดี ได้ราคาถูก ข้อเสีย ต้องเช็คให้ละเอียดและหลักฐานต้องครบ เพื่อไว้ยืนยัน อาจจะใช้เวลาหานานหน่อย

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 23:39:59 »
แนะนำโบรกเกอร์ UPD ครับ
รถที่บ้านผมใช้ที่นี่มาหลายปีแล้วครับ
เช็คราคาได้เลยที่นี่ถูกจริง
ล่าสุดเพื่อนผมเช็คมาหลายที่ สุดท้ายผมแนะนำก็จบกับที่นี่เหมือนกัน

ออฟไลน์ maddoxkeng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 16:21:12 »
ลองไปคุยกับบริษัทอื่นดูครับ เพื่อนจะได้ราคาที่ถูกกว่า และที่สำคัญ เราต้องดูด้วยนะครับว่า เรานั้นจะเอารถเข้าอู่ไหน เพราะแต่ล่ะอู่ซ่อมจะไม่ได้รับบริษัทของทุกประกันนะครับ