ผู้เขียน หัวข้อ: มาชม Toyota Camry 2017 สเปค Japan  (อ่าน 9746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: มาชม Toyota Camry 2017 สเปค Japan
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:20:43 »
ไม่มีติ่งแล้วดูไม่ซิ่งเลย 55+
ผมชอบสีแดงหลังคาแก้วมีติ่งของโฉมเมกามากกว่า

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
Re: มาชม Toyota Camry 2017 สเปค Japan
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:41:30 »
หน้าตาวัยรุ่นซะจนคิดไม่ออกเลยว่า เวลาไปเป็นรถประจำตำแหน่งผู้อำนวยการ ผู้บริหารหน่วยงานต่างๆ ที่ค่อนข้างอาวุโส เขาจะกล้าขับไหมนิ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 19:01:21 »
ผมนึกว่าที่นั้นใช้crownทำตลาดแทนcamryซะอีก
เห็นcrownเยอะมาก แต่ไม่เคยเห็นcamryที่ญี่ปุ่นเลย
เท่าที่ทราบ Crown นี่ upper กว่าแคมรี่อยู่นะครับ

ที่ญี่ปุ่นผมเห็นd segmentน้อยมาก แต่เห็นcrownเยอะมากครับ

ราคา Camry กับ Crown ห่างกันแค่ 4-5 แสนเยนครับ คุณเป็นคนญี่ปุ่นจะเลือกอะไร ได้รถคนละคลาสเลย ขับหลังก็กินขาดแล้วครับ หรูกว่า แน่นกว่า นั่งหลังยิ่งสบายกว่าเยอะ
ถ้าจะเอา Camry ก็ยังมี Mark X ที่ราคาพอๆกันมาคั่นอีก Camry เลยไม่นิยมในญี่ปุ่น

Crown เป็นเครื่องบอกสถานะทางสังคมอย่างนึงด้วยครับ คนญี่ปุ่นที่ประสบความสำเร็จในชีวิตหรือผู้บริหารก็นิยมใช้ Crown ถึงขนาดมีคำกล่าวที่ว่า "ซักวันนึงจะต้องซื้อคราวน์ให้ได้" รถรุ่นนี้เลยเป็นเครื่องมือบอกสถานะทางสังคมไปด้วย ซึ่งอย่าว่าแต่ Camry เลย Lexus GS,LS เองก็ขายสู้ Crown,Crown Majesta ไม่ได้ครับ ภาพลักษณ์ทางสังคมคนญี่ปุ่นยังให้คราวน์ดูดีกว่า
ปล. Nissan Fuga ก็ขายดีกว่า Teana นะครับ

ตามนี้ครับ หลายๆ คนชอบลดเกรด Crown ลงมาเสมอ Camry ด้วยความไม่รู้ แต่ถ้าเข้าใจแล้ว เคยสัมผัสแล้ว จะหมดข้อกังขาว่าเป็นรถคนล่ะระดับได้ยังไง Crown ไม่ได้มีดีแค่ขับหลัง (ใช้มาตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษ) เพราะ Mark-X ก็ขับหลัง แต่มันสั่งสมคุณความดี สร้างคุณค่าให้ผู้ใช้มาอย่างยาวนาน Crown Majesta นี่เป็นรองแค่ Century พาหนะองค์จักรพรรดิ เองนะ

อย่าง Crown Athlete ตัวปัจจุบัน ผมชอบดีไซน์มากๆๆๆ สีสันสดๆ แสบจี๊ดก็มีให้เลือก แถมตัวจริง เคยเห็นจอดคู่กับ Lexus GS ที่ญี่ปุ่น ทำเอา GS หมองไปเลย ราศี Crown จับและเด่นมากๆ
คราวน์นี่บ้านผมยังชอบเลยครับ เคยผ่านรุ่นปลากะโห้มาแล้วเล่นซะดึกดำบรรพ์เลย 555 วันก่อนไปโรงบาลเจอคราวน์รุ่นปัจจุบันวิ่งผ่านมาพอดี ชี้ให้แม่ผมดูแกบอกสวยดีแล้วถามว่าเท่าไหร่ ผมบอก 4-5 ล้านมันเป็นรถนำเข้าแกบอกดูดีสมราคาครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 19:03:52 »
มันจะ cannibalize กับ lexus เยอะมั้ยนี่

ออฟไลน์ K@nto71

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 19:05:16 »
ผมนึกว่าที่นั้นใช้crownทำตลาดแทนcamryซะอีก
เห็นcrownเยอะมาก แต่ไม่เคยเห็นcamryที่ญี่ปุ่นเลย
เท่าที่ทราบ Crown นี่ upper กว่าแคมรี่อยู่นะครับ

ที่ญี่ปุ่นผมเห็นd segmentน้อยมาก แต่เห็นcrownเยอะมากครับ

ราคา Camry กับ Crown ห่างกันแค่ 4-5 แสนเยนครับ คุณเป็นคนญี่ปุ่นจะเลือกอะไร ได้รถคนละคลาสเลย ขับหลังก็กินขาดแล้วครับ หรูกว่า แน่นกว่า นั่งหลังยิ่งสบายกว่าเยอะ
ถ้าจะเอา Camry ก็ยังมี Mark X ที่ราคาพอๆกันมาคั่นอีก Camry เลยไม่นิยมในญี่ปุ่น

Crown เป็นเครื่องบอกสถานะทางสังคมอย่างนึงด้วยครับ คนญี่ปุ่นที่ประสบความสำเร็จในชีวิตหรือผู้บริหารก็นิยมใช้ Crown ถึงขนาดมีคำกล่าวที่ว่า "ซักวันนึงจะต้องซื้อคราวน์ให้ได้" รถรุ่นนี้เลยเป็นเครื่องมือบอกสถานะทางสังคมไปด้วย ซึ่งอย่าว่าแต่ Camry เลย Lexus GS,LS เองก็ขายสู้ Crown,Crown Majesta ไม่ได้ครับ ภาพลักษณ์ทางสังคมคนญี่ปุ่นยังให้คราวน์ดูดีกว่า
ปล. Nissan Fuga ก็ขายดีกว่า Teana นะครับ

ตามนี้ครับ หลายๆ คนชอบลดเกรด Crown ลงมาเสมอ Camry ด้วยความไม่รู้ แต่ถ้าเข้าใจแล้ว เคยสัมผัสแล้ว จะหมดข้อกังขาว่าเป็นรถคนล่ะระดับได้ยังไง Crown ไม่ได้มีดีแค่ขับหลัง (ใช้มาตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษ) เพราะ Mark-X ก็ขับหลัง แต่มันสั่งสมคุณความดี สร้างคุณค่าให้ผู้ใช้มาอย่างยาวนาน Crown Majesta นี่เป็นรองแค่ Century พาหนะองค์จักรพรรดิ เองนะ

อย่าง Crown Athlete ตัวปัจจุบัน ผมชอบดีไซน์มากๆๆๆ สีสันสดๆ แสบจี๊ดก็มีให้เลือก แถมตัวจริง เคยเห็นจอดคู่กับ Lexus GS ที่ญี่ปุ่น ทำเอา GS หมองไปเลย ราศี Crown จับและเด่นมากๆ

ดูผ่านๆ เหมือน Japanese Maserati  8)

2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 19:30:54 »
หลายๆคนอาจจะสวย แต่ผมกลับมองไม่สวย  ;D ;D ;D ;D

หน้า Vios หลัง focus

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 20:32:52 »
Vios เป๊ะๆ จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 00:08:48 »
อยากเห็นรุ่นธรรมดา. แล้วยังจะมี2.0อยู่รึเปล่าครับ