ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ Fortuner กับ Everest ใครดูรวยกว่ากันครับ  (อ่าน 24113 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ขับ Fortuner กับ Everest ใครดูรวยกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 15:13:24 »
ถ้าไปบ้านนอก....ฟอร์... ชนะขาด   ต่อให้เอาเบนซ์ เอ็มแอล ไปจอดเทียบด้วยยังสู้ไม่ได้เลยเอ้า...

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
Re: ขับ Fortuner กับ Everest ใครดูรวยกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 15:25:03 »
ตั้งมาเพื่อดราม่าแท้ๆ เฮียที่รู้จักมี CLS แต่แกชอบขับ Fortuner เอาเงินไปเข้าธนาคารนั้นธนาคารนี้ อันไหนดูรวยกว่าแล้วแต่มุมมองของแต่ละคน

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 15:51:11 »
ดูที่ทะเบียน

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 15:55:10 »
บ้านอยุ่ต่างจังหวัดคับ .... Fortuner ดูดีกว่าชัดเจน 

ปล. แต่ผมเห็น Pajero sport เยอะมาก  ๆ  ช่วงหลัง ๆ นี้
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 16:03:18 »
คนมีกะตัง ส่วนใหญ่เลือก เอเวอร์เรส
หานั่งยากกว่า
ตาสีตาสา ส่วนใหญ่เลือก ฟอร์จูนเนอร์ เพราะมันคือโตโยต้า แท็กซี่ก็มีเยอะแยะ ดึงราคาลงอีก

ว่าแต่มันวิ่งตามหลังเมื่อไหร่ตาเราพล่าเมื่อนั้น ห่ารากนิ

แท๊กซี่เยอะมันดึงราคาลงยังไงครับ ???

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 16:15:39 »
ถ้าตามตจว.ขับ Fortuner,Camry ดูเป็นคนรวยครับ ถ้า Benz นี่โคตรรวยแม้ว่าจะเป็น 190E ก็ตาม 555

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 16:28:25 »
ถ้าเอาระดับชาวบ้านธรรมดารายได้ไม่มาก for ดูรวยมากครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 16:51:59 »
ในมุมมองผมให้ฟอดูรวยกว่า เอฟมองข้างหน้ามันเหมือนกระบะ Ranger เกินไป
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 16:58:21 »
ดูรวยแบบกลางๆทั้งคู่

ส่วนตัวผม มองว่าคนเล่นรถอ่ะ ก็มองว่าอีฟดูรวยเพราะใจลึกมันคิดว่าอีฟดีกว่า หลายๆอย่าง

ในมุมมองของคนทั่วไป ผมมองว่า คนจะมองว่าฟอร์ ดูรวยกว่า เพราะมีตังซื้อรถเซกเมนต์นี้ซักคันคงต้องฟอร์ ส่วนคนไปยี่ห้ออื่นเพราะอาจจะถูกกว่า ตังไม่ถึงไรงี้ ถ้ามีตังจริง คงจบที่ฟอร์แล้ว อันนี้ถามมาจากคนจริงๆ ที่ไม่ได้เล่นรถเลย

ออฟไลน์ Nott1959

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:05:43 »
RANGE ROVER ครับ
ไม่ได้แค่ดูรวยนะครับ แต่รวยจริง5555 ::)
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:06:09 »
ถ้าไปบ้านนอก....ฟอร์... ชนะขาด   ต่อให้เอาเบนซ์ เอ็มแอล ไปจอดเทียบด้วยยังสู้ไม่ได้เลยเอ้า...

ตราเบนซ์ไม่ทำให้พวกเขาหวั่นไหวเลยเหรอ ครับ
สำหรับผมคำถามนี้ต้องลองถามสาวๆดู น่าจะได้คำตอบที่น่าสนใจครับ
แต่ฟอร์จูนเนอร์นี่เหมือนรถสามัญประจำบ้านไปแล้ว แทบจะมีกันทุกบ้าน ทั้งทีมีรถคันเดียว กับ มีรถหลายคัน เท่าที่สังเกตุนักการเมืองท้องถิ่นมักจะมีติดบ้านไว้เสมอ หรือไม่ก็กระบะ 4 ประตู    เอเวอเรส ส่วนมากที่บ้านก็มักจะมีรถอยู่แล้ว เพราะมักจะเป็นคนชอบศึกษาเรื่องรถ สามารถดูแลได้ในระดับนึง ชอบแต่งแบบออฟโรด แต่ ฟอร์จูเนอร์มักจะสายทางเรียบ  แต่ผมมองว่าคนขับเอเวอร์เรสไม่สนว่าจะดูรวยเท่าไหร่หรอกครับ เพราะคงมอง ออฟชั่น กับความปลอดภัยเป็นหลัก

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:14:03 »
ผมเห็นใครขับ Everest แล้ว... ดูโง่ ล้าหลัง ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:14:20 »
คนทั่วๆไปฟอร์แน่ๆ เพราะดีไซน์ออกแนวหรูมากกว่า+ชื่อชั้นที่ดังกว่า
สำหรับคนเล่นรถก็เฉยๆอ่ะราคาก็พอๆกัน แต่กลุ่มลูกค้าคนละแบบ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:30:37 »
ส่วนตัวชอบ everest มากกว่า
fortuner มันเห็นได้ทั่วๆไปเลยไม่ได้รู้สึกว่าดูรวยเลยครับ(รถเค้าขายเยอะ)
ขับรถตามหลัง fortuner เห็นยางอะไหล่โผล่เยอะมากใต้กันชนหลังรู้สึกน่าเกลียดไปหน่อย

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:31:53 »
ไอ้ที่บอกว่ารวยๆกันเนี่ย รวยหนี้ใช้ไหม 55555

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:38:15 »
ผมเห็นใครขับ Everest แล้ว... ดูโง่ ล้าหลัง ครับ
55555 เห็นด้วย

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 17:58:18 »
ความเห็นจากคนนอกที่ไม่ได้ใช้ทั้ง 2 รุ่น
    Everest มันดูกระบะมากไปหน่อย การออกแบบภายนอก ล้าหลังไป 1gen. ผมว่าขับ wt 3.2 ยังดูดีกว่า Everest เลยครับ
    แต่ถ้าผมต้องซื้อใช้จริงๆ อาจซื้อ Everest เพราะผมมองมากกว่าความสวยภายนอก

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 18:11:18 »
ดูรวยแบบกลางๆทั้งคู่

ส่วนตัวผม มองว่าคนเล่นรถอ่ะ ก็มองว่าอีฟดูรวยเพราะใจลึกมันคิดว่าอีฟดีกว่า หลายๆอย่าง

ในมุมมองของคนทั่วไป ผมมองว่า คนจะมองว่าฟอร์ ดูรวยกว่า เพราะมีตังซื้อรถเซกเมนต์นี้ซักคันคงต้องฟอร์ ส่วนคนไปยี่ห้ออื่นเพราะอาจจะถูกกว่า ตังไม่ถึงไรงี้ ถ้ามีตังจริง คงจบที่ฟอร์แล้ว อันนี้ถามมาจากคนจริงๆ ที่ไม่ได้เล่นรถเลย

ตามนี้เลยส่วนใหญ่ครับ

คนต่างจังหวัดไม่ได้มองแค่รวยไม่รวยทั่วๆไป
แต่รวมถึง อำนาจ บารมี วาสนา ด้วยครับ

ซึ่งฟอร์มันสะสม 3 อย่างนี้เข้าไปด้วย(พวกนายกท้องถิ่น นักการเมืองใช้กันเยอะ)
ถึงแม้คนพอรู้รถจะรู้ราคาว่าพอๆกันที่ต่างจังหวัด
แต่ฟอร์เป็นที่ยอมรับกว่าแน่นวล

ส่วนเบนซ์นี่รวยคนละมิติสำหรับคนต่างจังหวัด
คนก็รู้ว่ารวย แต่ไม่ค่อยอยากยุ่งด้วยซะมากกว่า

ปอลอ คนขับก็มีส่วนนะครับ
ลองหน้าละอ่อนวัยรุ่นขับฟอร์ที่ต่างจังหวัดนี่สุดๆเลยครับ ฮา
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 18:34:39 »
ใครพูรวยกว่าไม่รู้ แต่ FTN โดนสาบแช่งมากกว่าแน่นอน ไฟแบบนี่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 18:38:56 »
เอาแบบที่ได้คุยกับคนมีอายุ 50ขึ้นไปแถวบ้านนอกนะครับ เขาจำว่ารถ Ford ทุกรุ่น(ก่อนปี1'12) ใช้เงินดาวน์น้อยก็ออกได้ ดอกเบี้ยก็ถูกกว่า Toyota ... แถวบ้านผมเขาพูดและคิดแบบนี้นะครับ แม้ Ford รุ่นใหม่ๆจะออกมาแบบจัดเต็ม ราคาก็สูงตาม แต่ความคิดก็ลบออกไปได้ยากครับ ต้องใช้เวลา+คุณภาพเป็นเครื่องพิสูจน์
  ปล. คนกลุ่มที่ผมอ้างถึงนี่ขับเบนซ์ ขับพราโด้กัน แต่ไม่เอา Ford เพราะใช้รถเยอะ ซ่อมยาก ซ่อมลำบาก รออะไหล่ ทำให้เสียโอกาสหาเงินไปครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 20:26:09 »
สำหรับผมนะ ส่วนตัวล้วนๆ

EV ดูเป็นพวกเลือกเยอะ ดูความคุ้มเป็นหลัก เงินพอดีๆ
NFN รวยเว่อร์

แภวบ้านนอกผมขับ FTN ดูรวยกว่าเบ้นส์อีกครับ

บ้านคุณนี่อยู่แถวไหน อยกาทราบไว้ประดับความรู้หน่อย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 20:41:50 »
FTN สำหรับชาวบ้านๆ ครับ เพราะเขารู้จัก และพวกสายการเมือง ทวงหนี้ เจ้าพ่อ ฯลฯ ใช้เยอะ

EVE ถ้าคนเล่นรถ ถึงจะรู้จัก บ้านๆ เขาสนใจแต่ปลัดขับฟอร์ดเรนเจอร์ อิๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 20:53:48 »
ผมเคยขับ IS250 ไป ตจว. คนแถวนั้นถาม Altis รุ่นใหม่เหรอ ทำไมไม่ซื้อจูนซื้อเบนซ์ขับ ได้แต่บอกเค้าไปว่าพอดีชอบแบบนี้ 555 ::)

ออฟไลน์ RP2112

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 21:01:23 »
ผมว่า Fortuner นะ ส่วนใหญ่คนทีรู้จักแถวบ้านที่มีฐานะจะมีไว้ประจำบ้าน Everest นานๆจะเห็นที
ผมคิดว่า 80% คนต่างจังหวัดทีใช้ Fortuner สีขาวจะเป็น พวกเถ้าแก่และอาเฮีย หรือเสี่ยที่มีกิจการใหญ่ในแทบนั้น ส่วนสีดำ จะเป็นพวก นักการเมืองท้องถิ่น อบต อบจ อะไรพวกนี้

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 21:34:26 »
ถ้าเป็นผมเห็นคนใช้ range rover X5 อะไรพวกนี้ถึงดูรวย ยังงงว่ารถที่ว่าดูรวยตรงไหนครับ เหมือนรถใช้งานวิ่งประจำวันมากกว่า คหสต นะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 22:46:13 »
ถ้าเป็นผมเห็นคนใช้ range rover X5 อะไรพวกนี้ถึงดูรวย ยังงงว่ารถที่ว่าดูรวยตรงไหนครับ เหมือนรถใช้งานวิ่งประจำวันมากกว่า คหสต นะครับ

หมายถึงดูรวยในแง่ของรถใช้งานน่ะครับ
พวกรถ range rover เวลามองความรู้สึกมันดู Exotic มากกว่า แต่รวยน่ะรวยชัวร์

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 23:15:18 »
จูนดูดีมีฐานะกว่าครับ

Ev บอกตามตรงมันเรียบๆทื่อๆไปหน่อย ขับwt ยังดูรวยกว่าเลย
ตามนี้เลยครับ Everest นี้ผมมองว่าไม่มีความสวยเลย  คอนเฟิร์มว่า WT เป็น Ford ที่ดูรวยกว่า Ford ทุกๆคันที่ขายในไทย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 06:11:14 »
55555 เห็นด้วย

ยังไงครับ พ่อคนฉลาด ทันสมัย ทั้ง 2 ท่าน รบกวนให้ความรู้หน่อย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ ARJUN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 06:43:34 »
สำหรับผมนะ ส่วนตัวล้วนๆ

EV ดูเป็นพวกเลือกเยอะ ดูความคุ้มเป็นหลัก เงินพอดีๆ
NFN รวยเว่อร์

แภวบ้านนอกผมขับ FTN ดูรวยกว่าเบ้นส์อีกครับ
ไม่ทราบว่าบ้านคุณนี่แถวไหนหรอครับ ผมเคยขับ bmw serie3 ไปงานแต่งงานญาติแฟนที่ต่างจังหวัด อำเภอนอกเมือง จอดคู่กับ new FTN trd ตัวท้อปของญาติแฟน มีแต่คนมอง bmw นะครับ  ;D ผมว่าเดี๋ยวนี้คนตามชนบทเค้าinternetเข้าถึงแล้วนะครับ   
Mazda3 skyactiv 2.0s 2014
Bmw 3series 320d LCI F30 2016

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 07:04:37 »
ชนบทหน่อย นครนายก ราชบุรี ก็ FTN

เมืองๆหน่อย กทม. ชลบุรี Everest

คหสต.