ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai Veloster  (อ่าน 3125 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
Hyundai Veloster
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 12:11:33 »
Hyundai Veloster ตัวนี้ไม่ได้ชนกะ Corolla, Civic, Lancer หรอครับ ทำไมราคาเริ่มมาเท่า Dsegment family car เลย
เหมือนราคากึ่งกลาง c seg กะ premium compact
ผลิตไทยด้วยรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: Hyundai Veloster
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 12:53:35 »
การลดทอนประตูเป็นการเพิ่มมูลค่าในประเทศไทยครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 15:14:25 »
C segment ของ hyundai ก็ elantra ไงครับที่แข่งกับ altis civic lancer ส่วน veloster เป็นรถ coupe ที่คู่แข่งตรงๆไม่มีครับ มันเป็นพวก fashion car คล้ายๆพวก mini แต่ราคาและตำแหน่งการตลาดต่ำกว่าครับและเป็นรถ cbu จากเกาหลีครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 15:27:14 »
รถ cbu ส่วนใหญ่ถึงจะยี่ห้อไม่ พรีเมียม ราคาก็จะโดดกว่ารถประกอบในไทยอยู่แล้วครับ เช่น mx5 , alphard , crz

แต่เห็น kia รุ่น 2 ประตู ขายไม่แพง ไม่รู้ว่านำเข้าจากไหนครับ อาจจะมาเลย์ ทำราคาได้ดีมากเลย

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 11:05:11 »
ก็ Veloster ตอนที่เอามาชายในไทยใหม่ๆ มันยังไม่มี Civic Coupe หนิครับ เลยตั้งราคาแบบไม่มีคู่แข่ง  รู้สึกราคาจะอยู่ที่ 1.3 ล้าน  ส่วนตัวเทอร์โบ 1.6 ล้านนะ

แต่มาตอนนี้  เราอาจจะมองว่าราคาที่ตั้งแรงไปหน่อย  เพราะ Civic Coupe ราคาถูกกว่า   ก็เท่านั้นเอง  แต่ความ Niche ผมให้ Veloster ไปกินนิ่มๆ เลย

Civic Coupe ท้ายรถ ลิเกจริงๆ