ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามbenz e200 w212  (อ่าน 4323 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
สอบถามbenz e200 w212
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 20:15:17 »
W212 รุ่นก่อน mc (ไม่มีจอ command online) มีข้อสอบถาม2ข้อครับ

1. พอดีเข้าศูนย์เบนซ์ พนักงานแจ้งว่าแบตใกล้เสื่อม อยากสอบถามว่าเขารู้ได้ยังไงครับ แล้วหากใกล้เสื่อมจริง หน้าปัดจะมีแจ้งไหม รบกวนสมาชิกแนะนำแบต และอู่นอกด้วยครับ(บอกราคาคราวๆก็ดีครับ) พอดีศุนย์แจ้งค่าแบตหมื่นกว่าบาทเลยไม่เปลี่ยน
2. หน้าฝนแล้ว เวลาเปิดที่ปัดน้ำฝน ยางขูดกับกระจกเสียงดัง และรีดน้ำไม่ดี แสดงว่ายางเสื่อมแล้วใช่ไหมครับ รบกวนสมาชิกแนะนำที่เปลี่ยน ไว้ใจได้ให้ด้วยครับ

(จขกทอยู่ฝั่งธน)

ออฟไลน์ warez

Re: สอบถามbenz e200 w212
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 22:35:54 »
แบตเปลี่ยนร้านแบตที่ไหนก็ได้ครับ ลูกนึง 3-4,000บาท

ยางปัดน้ำฝนก็เช่นกัน

ออฟไลน์ wsonpee

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 22:42:45 »
เพิ่งเปลี่ยนของบอช มา แปดพันกว่า ครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 07:20:35 »
1.รุ่นนี้ที่ใช้มาไม่มีการเตือนครับ ถ้าเสื่อมจะสตาร์ทไม่ติดดื้อๆเลยและถ้าเสื่อมมากๆนาฬิกาจะเดินถอยหลังครับ ตอนสตาร์ทไม่ติดครั้งแรกศูนย์ถามผมว่านาฬิกาเดินถอยหลังหรือเปล่าพี่? ผมบอกว่าใช่ ถามทำไม เค้าบอกว่าถ้าใช่ก็เป๊ะ แบตเสื่อมแน่นอน ถ้าไม่อยากเปลี่ยนของศูนย์ก็ใช้พวกBosch Varta Puma ก็ได้ครับ แต่ของศูนย์จะรับประกัน2ปีไม่จำกัดระยะทางครับ ส่วนที่ถามว่ารู้ว่าเสื่อมได้ยังไง? ทางศูนย์จะมีเครื่องมือวัดและพิมพ์รายงานมาให้เราทราบครับ
2.ใบปัดน้ำฝนหาซื้อวัดโสมหรือโทรถามทางBosch Thailandก็ได้ครับ เจ้าหน้าที่จะถามเราว่าอยู่แถวไหนและจะแนะนำร้านที่ใกล้ที่สุดรวมถึงบอกจำนวนที่เหลืออยู่ให้เราทราบด้วย Bosch Aerotwin คือรุ่นที่ใช้ทดแทนครับ แต่ของห้างรู้สึกจะเป็น SWFหรือValeoครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 07:23:58 »
1.รุ่นนี้ที่ใช้มาไม่มีการเตือนครับ ถ้าเสื่อมจะสตาร์ทไม่ติดดื้อๆเลยและถ้าเสื่อมมากๆนาฬิกาจะเดินถอยหลังครับ ตอนสตาร์ทไม่ติดครั้งแรกศูนย์ถามผมว่านาฬิกาเดินถอยหลังหรือเปล่าพี่? ผมบอกว่าใช่ ถามทำไม เค้าบอกว่าถ้าใช่ก็เป๊ะ แบตเสื่อมแน่นอน ถ้าไม่อยากเปลี่ยนของศูนย์ก็ใช้พวกBosch Varta Puma ก็ได้ครับ แต่ของศูนย์จะรับประกัน2ปีไม่จำกัดระยะทางครับ ส่วนที่ถามว่ารู้ว่าเสื่อมได้ยังไง? ทางศูนย์จะมีเครื่องมือวัดและพิมพ์รายงานมาให้เราทราบครับ
2.ใบปัดน้ำฝนหาซื้อวัดโสมหรือโทรถามทางBosch Thailandก็ได้ครับ เจ้าหน้าที่จะถามเราว่าอยู่แถวไหนและจะแนะนำร้านที่ใกล้ที่สุดรวมถึงบอกจำนวนที่เหลืออยู่ให้เราทราบด้วย Bosch Aerotwin คือรุ่นที่ใช้ทดแทนครับ แต่ของห้างรู้สึกจะเป็น SWFหรือValeoครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 07:29:04 »

ขอบคุณครับ
ยินดีครับ ถ้าเป็นBosch Aerotwin จะเป็นรุ่น A939S ตาม Link ครับ
http://www.benzowner.net/forum/showthread.php?t=82249
BMW 750E M SPORT