ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์โดนท้าแข่ง โชว์พาว แบบสุดฮาครับ  (อ่าน 7539 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: แชร์ประสบการณ์โดนท้าแข่ง โชว์พาว แบบสุดฮาครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:04:20 »
เดือนก่อนแถวๆสามย่าน มีเฟอรารี่มาตีคู่กับผม แล้วมาติดไฟแดงอยู่สี่แยก พอไฟเขียว ผมเร่งปรื้ดแซงมาเลย

เฟอรารี่ออกตัวไม่ทัน สู้รถผมไม่ได้ เพราะข้างหน้าเฟอรารี่มีกระบะขวางอยู่ ผมแซงชิวๆเลย

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
Re: แชร์ประสบการณ์โดนท้าแข่ง โชว์พาว แบบสุดฮาครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 12:59:12 »
ผมก็ไม่เชิงโดนท้านะ แต่จัดว่าโดนหยามดีกว่าไหม

เมื่อนานมาแล้ว ขับรถวางเครื่อง RB25
ตอนนั้นห้าวเป้งมากๆ คิดว่ารถตัวเองแรงทะลุนรก
ด่วนบูรพาวิถี ผมแช่ขวายาวมา 180 สุดแล้วเพราะ
ตอนวางเสร็จยังไม่ได้ปลดล็อค หันมองกระจกหลัง
Space wagon สภาพเดิมๆ ตามมาห่างๆ จนกระทั่ง
แซงผมไปแบบนิ่งๆ ที่ 180 ผมทำอะไรไม่ได้นอกจาก
ต้องปล่อยเธอไป.......แล้วลงซ้ายแบบอายๆ  ::)
ผมงงดิ รถ MPV บ้านๆไมมันแรงขนาดนั้นฟะ ผมว่า
มี 200 แน่นอน อันนี้เรียกว่าฮาหรือหน้าแหกดีครับ  ;D

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ numulazlo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 13:50:34 »
เคยเจอเส้นมอเตอร์เวย์ลงชลบุรี ตอนขับปาตัวเก่า 2.4 VG ทำมาประมาณนึงแต่กระจกหลังแปะสติกเกอร์ไว้หลายสำนักหน่อย

วิ่งเรื่อยๆ 120 - 130 แช่ขวาสุด เห็นใครเร็วกว่าก็หลบให้ปกติ เจอแจ๊สซิ่ง ฟิล์มใสแจ๋วไล่มาแต่ไกลมากๆ เราก็หลบให้แบบปกติ แต่พี่แกไม่ยอมแซงให้พ้นตีคู่ไปตลอด

เลยกดไป ทีนี้ไล่ยาวเลย สุดท้ายจำใจเปิดยกหัวฉีด กระแทกทิ้ง เหลือไว้แต่ควันดำให้ดูต่างหน้า

ไม่เข้าใจเลยเหมือนกัน ขับอยู่ดีๆ มาพาเราเปลืองน้ำมันทำไม