ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งล้อแม็กจากต่างจังหวัดไปกทม. ทางช่องทางใหนปลอดภัยสุดครับ  (อ่าน 17248 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
จะส่งล้อมแม๊กไปทำสีที่กทม.ส่งทางช่องทางใหนดีครับ ตอนแรกกะว่าจะส่งไปกับเคอร์รี่แต่อ่านดูมีเคสไอโฟนหายชักกลัวๆ

ออฟไลน์ gorilla

nimexpress ครับ

ผมส่งของหนักทุกวันครับ รวมหลายพันรายการ ไม่เคยเจอของหายหรือไม่ถึงครับ

Kerry เค้าไม่รับของหนักเท่า Nim ครับ  ตอนนี้ Nim จำกัดไม่เกิน 45 กิโล/ชิ้น ใส่กล่องห่อดีดีก็สบายแล้วครับผม

ออฟไลน์ mothsan

Kerry ผมเคยสั่งล้อแม็กซ์ Work ล้อยังไม่ได้ใช้เลย ปรากฏว่าดุ้งครับ แย่มากกกก
หมดราคากันเลย เสียความรู้สึกมากกกกกกก เลี่ยงได้ อย่าเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
นิ่มโลดคับ รับของ นน เยอะพอสมควร ดูแลของเราดีด้วย
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
จากประสบการณ์ผมนะ โดยตรงเพิ่งผ่านมาไม่ถึงเดือนครับ

Nimexpress ครับ ผมให้พี่ที่กรุงเทพจัดการส่งล้อ + ยางที่ประกอบกันเรียบร้อยแล้ว หุ้มด้วย air bubble และห่อใส่ลังกระดาษ(ไม่ได้ตอกลังมานะครับ) มาถึงหน้าบ้านสภาพดีมากๆ ถ้าของที่ต้องมาแบบเรียบร้อยแนะนำเจ้านี้แหละครับ เพราะก่อนหน้าผมก็เคยสั่ง Hometheater จากกรุงเทพมา สภาพกล่องก็แบบเรียบร้อยดีมากๆครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
ขึ้นอยู่กับการห่อป้องกันของเราเองครับ จะโทษขนส่งเลยทีเดียวก็ไม่ได้เพราะเขาส่งของหลายชิ้นต้องวางทับๆกันไป แต่ปลอดภัยที่สุดคือนิ่มเอ็กเพรส  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
Kerry นี่ค่าส่งมี"จุก"แน่ครับ ถ้าของมีน้ำหนักมากๆ
ช่วงก่อนหยุดสงกรานต์ ขนส่งเอกชนที่ผมใช้อยู่ดันเต็ม
เลยให้เด็กไปถามของ Kerry บอกราคาค่าส่งมา
ผมบอกขนกลับมาให้ไว แพงมาก ๆ 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
ผมเคยสั่งของ เป็นล้อแม็ก 4 วง กับ ยาง 4 เส้น จาก กทม.และพุทธมณฑล มาเชียงใหม่
ใช้บริการของนิ่มครับ ของไม่เสียหาย ไปรับเองที่ศูนย์นิ่มก็สะดวกดีครับ

ออฟไลน์ ps000000

มาเก็บข้อมูล

Nim เคยมีร้านขายของส่งของให้ผมด้วยเจ้านี้เหมือนกัน แต่ไม่เคยไปส่งของผ่านที่นี่

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้ารีบ NIM โอเคสุดครับ ส่งด่วนในราคาที่เหมาะสม แต่ต้องยอมรับว่าอาจจะโชคร้ายเจอของเสียหายบ้าง ก็โยนของกันทุกเจ้าครับ ถ้ากลัวเสียให้ทำประกันตอนส่งครับ ถ้าเสียก็เคลมเลย

ถ้าเอาแบบโยนของน้อยเพราะของส่งไม่เยอะก็ พัสดุภัณฑ์ไทย ค่าส่งพอๆ กับ NIM บางครั้งก็แอบแพงกว่า แต่ของเสียหายน้อยมาก เสียหายก็คุยได้ง่าย แม้ไม่ได้ทำประกัน

ส่วนที่ห่วยสุดก็ Kerry ครับ วันนี้เพิ่งคุยกับฝ่ายเคลม ผมส่งของให้ลูกค้า แล้วลูกค้าได้รับของไปแล้วเจอปัญหา ขอเคลมของ วงเงินรับผิดชอบแค่ 2,000 บาท ลองดูรายละเอียดเอกสารที่ต้องส่งเมื่อคุณจะเคลม 2,000 บาท

และที่แย่ที่สุดคือ ทางขนส่งไป Confirm กับลูกค้าว่าเคลมได้ เงินจะเข้าบัญชีร้าน แต่พอทางร้านโทรไป ข้อยกเว้นให้ปฏิเสธเคลมไม่ได้มีเพียบ

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)