ผู้เขียน หัวข้อ: เฉพาะในส่วนของ Eco Car ถ้าไม่นับ Toyota Honda ศูนย์ค่ายไหนไว้ใจได้ที่สุดครับ  (อ่าน 3895 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
เอาที่เกี่ยวกับบริการหลังการขาย อะไหล่ ไม่ต้องรอนาน มีปัญหาซ่อมแล้วจบ แล้วศูนย์ของ Mitsubishi เป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
มาสด้า มิตซู พอไหวนะ  ถ้า ซุบารุ ขนาด ตัวขายดีๆ อย่าง xv ยังรอ เดือนสองเดือน -_-'

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
ถ้าไม่พูดถึงตัวรถ Nissan ศูนย์ดีครับ ผมอยู่ ตจว. มีสวนเด็กเล่นหย่อมๆให้เอาลูกหลานไปหย่อนรอได้ สบายกว้างขวางโซฟาอย่างดี มีคอมให้เล่น ข้าว CP เวฟกินฟรี น้ำเบาหวานกินฟรี นั่งรอได้ยาวๆทั้งวันถ้าไม่เบื่อซะก่อน

- มิตซูไม่เคยใช้ครับ ศูนย์ในจังหวัดไม่เคยเห็น - -
- มาสด้าเคยใช้บริการ สาขา ถ.บรมราชชนนี กับ ถ.จรัญสนิทวงศ์ ก็เฉยๆทั้งคู่ simple มาก ไม่มีอะไรเลย นอกจากนั่งรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2017, 20:07:36 โดย xcalibur »

ออฟไลน์ tvm

มาสด้า มิตซู พอไหวนะ  ถ้า ซุบารุ ขนาด ตัวขายดีๆ อย่าง xv ยังรอ เดือนสองเดือน -_-'
Subaru มี Eco car ด้วยหรอคับ???

ออฟไลน์ MUK

มิตซูบริการดีนะครับ ดีขึ้นกว่าเดิม ครับ ยกเว้นตอนขาย ร้ายกว่า ฮอนด้า นั่งเล่นมือถือ ไม่สนใจลูกค้าถามคำตอบคำ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ค่าย MG ครับ
พอดีเห็น MG3 ราคาเริ่มต้น 479,000 ไม่ทราบว่าเข้าข่ายอีโค่คาร์หรือไม่
ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

Subaru มี Eco car ด้วยหรอคับ???

ตกใจเหมือนกัน นึกว่ามีแต่ผมไม่รู้ นึกว่า XV จัดเป็น ECO CAR

ออฟไลน์ Devil13

เท่าที่เห็นคนรอบตัวใช้ ผมว่า Mazda ครับ (น้อง2 ตัวล่างสุดผมว่าเข้าค่าย Eco car นะ)
เทียบกับ Suzuki อะไหล่ช้ากว่า แก้ปัญาไม่จบ เครมก็ยาก ต้องขู่ว่าจะฟ้อง สคบ. ถึงจะยอมแก้งานให้

ออฟไลน์ Staples

Suzuki ดูเหมือนค่ายเล็ก แต่จากประสบการ์ณใช้งาน Swift มาแสนกว่าโล ศูนย์ดีๆ สามารถเบืกอะไรได้ภายในไม่กี่วันครับ

ก่อนหน้านี้ปัญหาเยอะครับ ตอนนี้เคลียร์ไปเกือบเกลี้ยงแล้ว ทั้งรอบต่ำเครื่องสั่น หรือแร็คพวงมาลัยก็หายไปละ

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
เชียร์ Mazda 2 ครับ
ในภาพรวมศูนย์บริการมีกระจายมากพอสมควร
ค่าใช้จ่ายตอนเช็คระยะ แพงหน่อย แต่เค้าใช้เกรดดีกว่าเจ้าตลาด เช่น น้ำมันเครื่อง
รถดีครับ
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ SM.

เรื่องศูนย์ บางทีมันต้องดูที่พื้นที่ด้วยนะครับ เหมาทั้งยี่ห้อไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ korkongzz

ใช้สวิฟอยู่ ก็โอเคนะครับ ผมเข้าที่สาขาหาดใหญ่ติดศูนย์เบนซ์ ของกินมีกาแฟ น้ำ ขนม มาม่า

ส่วนเรื่องอะไหล่รอสามวันทำการครับ ผมทำไฟท้ายแตก ผิดกับฮอนด้า ที่ทำแตกเหมือนกันแต่มีอะไหล่พร้อมเปลี่ยนทันที

ออฟไลน์ Luckyme

• Newbie
  • *
เราใช้ swift อยู่ค่ะ ถึงเวลาเช็คระยะก็จะมีจนท.โทรมานัดถือว่าใส่ใจดีค่ะ ของกินอร่อยดี โดยรวมบริการโอเคค่ะ

ออฟไลน์ Clcohol

• Newbie
  • *
ความเห็น 2 สุดยอดครับเจอศูนย์นิสสันดีๆเหมือนผมเลย
เจอศูนย์ดีก้อเหมือนถูกหวยรางวัลใหญ่ สบายใจครับ
ดูแลดีทั้งคนยันรถที่รักเลย ไม่เบื่อเลย เมื่อเอารถเข้าเช็ค  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2017, 17:08:04 โดย Acsso »