ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ค่อนข้างนอกเรื่อง ความคืบหน้า itasha(รถลายการ์ตูน)ที่ตกคลอง  (อ่าน 3536 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ยังจำกันได้ไหมครับว่าเมื่อต้นๆปีผมเคยลงกระทู้เกี่ยวกับรถลายการ์ตูน หรือที่เรียกว่า itasha ที่ตกคลองไป

สุดท้ายจบที่เจ้าของตัดใจขายเป็นอะไหล่ไปครับ ถ้าเป็นบ้านเราก็ยังพอซ่อมกันได้อยู่หรอก

ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถคันดังกล่าวด้วยนะครับ

เครดิตข่าว cartoon.co.th ครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
โหหห เสียใจด้วยคับ ยังจำได้อยู่ว่าสภาพรถก็ไม่ได้เสียหายอะไรมากมายเลย
ถ้าบ้านเขายอมให้ซ่อมแบบบ้านเราได้ก็น่าจะดี

ยังไงก็ขอให้เจ้าของรถคันนี้ได้ itasha คันใหม่ไวๆ แล้วกันคับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
น่าเสียดายแทนเจ้าของ Colt จัง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เดินบางนาก้อบ่อย

ทำไมไม่เคยเห็นอะไหล่มีรูปการ์ตูนแบบนี้มั่งน้า

ออฟไลน์ kritphakhin

เสียดายอ่า

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เสียดายรถอะ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถือว่าเคารพการตัดสินใจเจ้าของรถแล้วกันครับ และเมื่อมันเป็นรถโดยตรง ผมว่ามันไม่นอกเรื่องหรอก