ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับรถหน่อยครับ  (อ่าน 2415 ครั้ง)

ออฟไลน์ juboo

• Newbie
  • *
รถผมปกติ เวลาที่เหยียบเบลคไฟท้ายจะติดและเซ็นทรัลล๊อคจะทำงาน แต่อยู่ ๆ ก็ไม่ทำงาน
เคยมีอยู่ครั้งหนึ่งเป็นอาการแบบนี้ แต่ครั้งที่แล้วไฟเบลคจะติดค้างอยู่ตลอดเวลาผมหันไปมองที่แถว ๆ เบลค พบยางแตกตกอยู่ เลยเข้าไปแก้โดยเปลี่ยนลูกยางใหม่ ก็กลับมาเป็นปกติ
แต่คราวนี้มียางเล็กขนาดเท่าเดิมเลยหลุดออกมาอีก แต่ครั้งนี้ไฟเบลคไม่ติดเลย เซ็นทรัลล๊อคก็ไม่ทำงาน และลูกยางที่เปลี่ยนมาใหม่ก็ยังอยู่ที่เดิม ใครพอจะรู้บ้างว่ามันเป็นอะไรครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
Re: รบกวนขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 17:20:50 »
ลืมบอกไปครับ รถผมเป็นรถ vios โฉมแรกครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: รบกวนขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 17:25:43 »
ถ้าลูกยางยังอยู่  เหยียบเบรคแล้วลูกยางไปกดสวิทย์เรียบร้อย  ทีนี้ก็คงสวิทย์เสียแหละฮะ  เลยไม่มีสัญาณวิ่งไปทั้งไฟท้ายและชุดกันขโมย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 17:28:10 »
มันมีลูกยางอีกอันนึงตกลงมาแทนนะครับ

ออฟไลน์ suntaroza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 10:45:50 »
มันมีลูกยางอีกอันนึงตกลงมาแทนนะครับ

เป็นลูกยางแบบเดียวกันกับเบรคใช่ไหมครับ
ถ้าใช่อาจเป็นลูกยางของคันเร่งครับ อาการคือคันเร่งจะมีระยะฟรีเยอะกว่าปกติครับ