ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 10 มิถุนายน 2017 //  (อ่าน 4905 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กลับมาอัพเดตเรื่องราวของวงการรถยนต์กันเหมือนเช่นเคย
ทุกบ่ายวันเสาร์ 14.00 - 16.00 น. ทาง DR!VE by J!MMY
FM105.0 สัปดาห์นี้ จะมาเล่าถึงระบบขับขี่อัตโนมัติ Honda
Automated Drive และ ทิศทางของ Honda ในอนาคต

https://www.facebook.com/headlightmag/videos/1242386589203889/

สำหรับรถที่มีความเคลื่อนไหวในประเทศคือ Nissan
Sylphy MY2017 และ Toyota Fortuner MY2017 รวมถึงข่าวคราว
ความเคลื่อนไหวจากต่างประเทศ พร้อมพูดคุยกันวันนี้ครับ

DR!VE and Talk : Honda Civic Type R / Civic Ino-mama

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=59438.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1244056285703586

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2017, 13:50:12 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ somdejati

• Newbie
  • *
สอบถามครับใช้ Jazz GK ก่อนไมเนอร์
กำลังจะหาล้อ 17นิ้วเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนแล้วจะกระด้างขึ้นเยอะไหมอืดมากไหม
และจะจับคู่กับยาง Hankook v12 evo2 205/45/R17 ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ
ทั้งความทนทาน ความนุ่ม เกาะถนน หรือมีตัวไหนแนะนำเทียบเท่าบ้างไหมครับ

ปล.ช่วงล่างเดิมๆครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
SUBARU OUTBACK มือ 2 โฉมประมาณปี 2013
พอจะคบได้ไหมครับ อยากได้รถที่การขับขี่ไว้ใจในทุกด้าน บุคลิกแบบ All Rounder และพอจะทนไม้ทนมือได้บ้าง ไฟเตือนไม่ขึ้นโชว์บ่อย
ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ หรือมีรุ่นไหนพอจะแนะนำได้บ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Guy y

ขับรถทางไกล ควรขับรอบประมาณเท่าไรหรือไม่ควรให้เกินเท่าไรครับ เครื่องถึงจะไม่โทรมครับ

ใช้ vios gen 2 เกียร์ออโต้ ขับความเร็ว 120 รอบก็ 3000 เเล้วครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Jinfinite

• Newbie
  • *
Mazda CX5  เดิมล้อ 19 นิ้ว

เปลี่ยนไปใส่ล้อ 18 นิ้วของ Mazda 3 หรือ CX3

จะมีปัญหาเรื่องการรับน้ำหนักตัวรถของตัวล้อรึเปล่าครับ 

ออฟไลน์ Ouud-Ouud

• Newbie
  • *
Audi TT 2017 ล้อ 225 50 r17 ย้วยเวลาเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลนไหมครับ
เปลี่ยนเป็นล้อ 245 40 r18 จะขับขี่ดีขึ้นแตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
.............     I'm Oroot...

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ทำไม Nissan ถึงอยากได้ และตัดสินใจซื้อMitsubishiครับ

แล้วมีโอกาสที่จะซ้ำรอยFordกับMazda ไหมครับ

ออฟไลน์ Megalodon

ระหว่างรถไฟฟ้ากับรถพลังงานไฮโดรเจนแบบไหนดีกว่ากันครับ ด้านสมรรถนะรถยนต์กับความเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม รถพลังงานไฟฟ้าใช้แบตเตอรี่แล้วจะก่อให้เกิดปัญหาตามมาไหมครับเมื่อหมดอายุการใช้งานหรือเสื่อมสภาพ

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
สัวสดีครับพี่ๆ
พอดี Hyundai H-1 ที่บ้าน อินเตอร์มีรอยรั่วซึมนิดหน่อย แต่ไม่มาก
อยากทราบว่าผลกระทบจะทำให้เกิดอะไรบ้างครับ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ทำไมรถยนต์ในประเทศหลายรุ่นทำไมยังไม่มีบริการCustromiseแบบยุโรปครับ
เช่น Audi A4 เป็นไมล์แบบธรรมดา จะสั่งเป็น Vitrual Cokpit เป็นต้น
ถามว่ามีโอกาสมากน้อยแค่ใหน ที่บริษัทรถยนต์จะทำแบบนี้
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Nikle_pk

ระหว่าง audi A5 / Benz E-class / BMW Serie5 / Volvo S90

ถ้าเอาเรื่องเดินทางไกล 3-400 กิโล
คนสูงอายุ มีปัญหาเรื่องหมอนรองกระดูก
เน้นนุ่ม นั่งสบายครับ คันไหนตอบโจทย์ที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับ

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
พี่จิมมี่ได้ลอง e coupeยังครับ แล้วตัวชนในเซ็กแมนเดียวกันมีไรบ้างครับbm audi vw สนใจอยู่แนะนำด้วยครับ นั่ง3คนพ่อแม่ลูก ขอแรงและการขับขี่ดีๆๆครับ

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
สอบถามเรื่องดูปีรถของรถมือสองหน่อยครับว่าผมเข้าใจถูกไหม ให้ดูรถรุ่นปีค.ศ. อะไร แทนดูปีที่จดทะเบียนน่ะครับ เช่น จดทะเบียนปี14 แต่รุ่นรถเป็นปี13 ถือว่าเป็นรถปี13 ซึ่งจะมีผลต่อราคาขายเข้าเต๊นท์ด้วยใช่ไหมครับ
Everyday Lifestyle