ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอู่นอก Teana J32 มีรายการต้องเปลี่ยนจากศูนย์แปดหมื่นกว่าบาท  (อ่าน 14704 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ผมใช้ J32 Teana รุ่นแรกครับ 200xl เข้าศูนย์วันนี้มีรายการจะต้องเปลี่ยนร่วมๆแปดหมื่นกว่าบาท (Cross check 2 ศูนย์แล้วครับ)
เลยอยากขอคำแนะนำอู่นอกโซนกรุงเทพตะวันออกที่ไว้ใจได้ เผื่อจะลดค่าใช้จ่ายได้บ้างครับ
ขออนุญาติสอบถามในนี้ เพราะหาเว็บ คลับ ไม่เจอแล้วครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ไม่แน่ใจว่ากรุงเทพตะวันออกคือเขตไหนบ้าง

แต่ถ้าจะพอแนะนำได้ที่คิดว่าน่าจะมาไหวก็ อู่บรรจบ ลาดพร้าว 71 กับ PP Eco Race รามอินทราซอย5 ครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมเห็นในคลับ March มี PP eco race คับ

นอกจากรับงาน eco ผมเห็นมี Teana ด้วย

แต่ราคาต้องเช็คดูคับ

ส่วนที่สายตรง teana ผมเห็นมีตรงเกษตร นวมินทร์ ลาดพร้าว 71 กับอีกที่แถวนั้นเหมือนกัน

เดียวรอท่านอื่นมาตอบคับ หรือไม่ลองหาดูในนี้ มีคนเอามาลงพร้อมเบอร์แล้วคับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

เปลี่ยนอะไรหนักหนาครับ  เกิดมาใช้รถญี่ปุ่นจนขายไปหลายคันไม่เคยซ่อมถึงแปดหมื่นสักกะคันเดียว  รวมทุกคันที่ใช้มาก็ไม่ถึงอยู่ดี

ออฟไลน์ [email protected]

• New X4 --> Satin dark grey
ระหว่างรอ GLC coupe ผมยังใช้J32 อยู่ครับ ผมอยู่แถวบางนา โซนตะวันออก แนะนำอู่ช่างเต้น กิ่งแก้ว 11/1ครับ งานละเอียดดี  เคยเข้าไปให้ช่างเต้นดูรถ ไม่มั่วงานครับ และเห็นแต่รับรถนิสสัน โดยเฉพาะเทียน่า เยอะสุด ลองเสริ์ทดูในเฟสบุ๊คดูนะครับ
ปล.เว๊บคลับ พิมพ์ Teana Club Thailand ก็เจอแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2017, 00:28:10 โดย [email protected] »
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
ตะลึง ศูนย์ซ่อมอ้วกเลยครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ขอรายการก่อนได้ไหมครับ แปดหมื่นบาทนี่นึกไม่ออกว่าอะไรบ้าง ของบางอย่างงัดโกดังเซียงกงเลยก็ไปได้ บางอย่างไม่

J32 ถ้าแปดหมื่นนี่ผมนึกได้ตั้งแต่

- เกียร์พังลูกเดียวก็แปดหมื่น (หลังขอส่วนลด) แบบนั้นเดี๋ยวลากไปอู่ตรงเกษตรนวมินทร์ น่าจะหายไปเกือบครึ่ง

- ช่วงล่างหลายอาการ ผสมอะไหล่เครื่อง แบบนี้แยก ช่วงล่างซ่อมร้านช่วงล่าง ส่วนไส้ ต้องดูว่ามีอะไรบ้าง บางตัวยำได้ เช่น มอเตอร์แอร์ หรืออย่างแท่นเครื่องครบทุกชิ้น เบิกวรจักรเปลี่ยนที่ไหนก็ได้ ฯลฯ

- อะไหล่จุกจิกบางอย่างทำเคลมแยกได้ ขอส่วนลดได้ เช่น คอนโซลร้าว เป็นเกือบทุกคัน แต่เงื่อนไขเยอะ ต้องจ่ายค่าแรง

- ถ้าเป็นพวกคอยล์ ตั้งวาล์ว ตีบ่า ก็ควรแยกอีกนั่นแหละ

ลองไล่รายการดูก่อนครับ โดยเฉพาะถ้าคิดจะลงบรรจบเซอร์วิสเจ้าเดียวให้จบทุกรายการจุกจิก ผมว่า จขกท. อาจจะประหยัดได้ไม่มากเท่าที่คิด

Edit เพิ่ม:

ส่วนเว็บคลับ... ก็ยังอยู่นะครับ คุยได้ เพียงแต่กระทู้เก่าๆ หายไปแล้ว ไม่รู้จะกู้ได้แค่ไหน
http://www.teanaclub.com/forum/index.php มีลิงค์เพจคลับข้างบนด้วย

ส่วนในเพจ ทุกวันนี้มีแค่สามเรื่อง ลงแม็กใหญ่อะไรดี ใครเคลมคอนโซลได้มั่ง แล้วก็ถามหาที่อยู่อู่ช่างอนันต์ มีแค่นั้นวนไปวนมาแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2017, 06:43:30 โดย แมวดราม่า »
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

สงสัยโดนเปลี่ยนเยอะ บางชั้นซ่อมได้ ค่าใช้จ่ายน่าจะถูกลงเยอะ

ออฟไลน์ ps000000

สไตล์ศูนย์ ไม่ซ่อม เปลี่ยนยกชิ้น

ออฟไลน์ palma

ผมใช้ J32 Teana รุ่นแรกครับ 200xl เข้าศูนย์วันนี้มีรายการจะต้องเปลี่ยนร่วมๆแปดหมื่นกว่าบาท (Cross check 2 ศูนย์แล้วครับ)
เลยอยากขอคำแนะนำอู่นอกโซนกรุงเทพตะวันออกที่ไว้ใจได้ เผื่อจะลดค่าใช้จ่ายได้บ้างครับ
ขออนุญาติสอบถามในนี้ เพราะหาเว็บ คลับ ไม่เจอแล้วครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

http://www.teanaclub.com/forum/index.php

ยังพอสอบถามได้นะครับที่นี่  สมาชิกดั้งเดิมหลายท่านยังอ่านกันอยู่ครับ แต่ก็น้อยลง
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ tvm

เคยใช้ J32 เสียงกุ้กกั้กเหมือนยางเบ้าโช้คหน้าแตก เข้าศูนย์ เสนอราคามารวม 5 หมื่นกว่า หลักๆ คือชิ้นส่วนช่วงล่างหน้าทั้งซ้ายขวา เพลีย แต่ก็เข้าใจประมาณว่ารื้อทั้งทีเปลี่ยนแม่มหมดดีกว่า เลยไปอู่นิสสัน(น่าจะอันเดียวกับที่ด้านบนแนะนำ) ตรงสตรีวิทยา 2 (เกษตรนวมินทร์) เบ็ดเสร็จทำไป หมื่นห้า (ยางเบ้าโช้คขวา ปีกนกขวา ฯลฯ) เงียบแน่นเหมือนเดิม แนะนำครับ เห็นมีแต่เทียน่าทั้ง 31 32 เข้าทั้งนั้น ช่างสต๊อกอะหลั่ยหลักๆ ถ้าไม่เจอรถเยอะ หรือนัดไว้ก็ไม่นานครับ
ปล. อู่นี้รู้จัดสมัยอ่านเว็บเทียน่าคลับครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ สมัครสมาชิกไปแล้วแต่ยังไม่ได้อีเมลล์ตอบรับ ถ้าได้รับแล้ว ขอมูฟไปถามที่คลับละกันครับ

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
พิมพ์ใน Google หาคำว่า "ช่างเกียรติ nissan" ดูครับ เป็นช่าง บริการดีจนทำให้ผมรู้สึกอยากจะใช้ Nissan ต่อไป แต่ลูกค้าเยอะนะครับ มีรถจอดที่อยู่ประมาณ 50 คันตลอด ถ้างานเล็กเค้าก็ทำให้วันนั้นเลย แต่รอนานหน่อย

ออฟไลน์ Mon8118

ลองดูช่างอนันต์กับอู่ black speed ของผมซ่อม2ที่ดี ซ่อมจบและไม่แพงครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ SUN-PS

ช่างอนันต์(บัง) ขวัญใจคุณแพนเนี่ยเทพเลยล่ะครับ
แกออกจากนิสสันกรุงไทยมาเปิดอู่ที่บ้านแถวมีนบุรีครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
กระทู้ดี มีประโยชน์ เข้ามาเก็บข้อมูล + ปักครับ :-*

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ