ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ ขายรถมือสอง เจอคนซื้อแบบนี้น่าหงุดหงิด  (อ่าน 8762 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
สงสัยจะเป็นแขกในร่างเต้นท์
เป็นไปได้มากเลย
พวกเต๊นท์แขกผมเคยคุยด้วยตอนจะซื้อกดราคาเยอะเวอร์กว่าคนอื่น
พอตัวเองจะขายก็ตั้งขายแพงกว่าเจ้าอื่น แถมต่อรองไม่ค่อยได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ November_beer

• Newbie
  • *
สำหรับผมนะ ถ้ามาถึงแล้วติเยอะขนาดนี้ เป็นผม ผมก็ไม่ให้ลองนะครับ
อย่างว่าแหล่ะครับ อย่าว่าแต่แขกเลยครับ คนบางคนชอบคิดว่ามาถึงปุ๊บต้องติไว้ก่อน เพื่อกดราคาได้อีก

ผมเคยเจอเคสนึงพ่อแฟนเก่าผมอยากได้รถมือสอง ผมเลยแนะนำเต้นท์ที่สนิทกัน เพราะไว้ใจได้ (รถบ้านผมหลายคันก็เอามาจากเต้นท์นี้ คือเต้นท์เฮียแกซื้อแต่รถตามสภาพ ถ้าไม่สวยจริง หรือแค่เหม็นกลิ่นบุหรี่เฮียก็ไม่เอาแล้ว) ผมเลยแนะนำให้อดีตว่าที่พ่อตา ผมไปดูที่เต้นท์เฮีย (แต่ผมไม่ได้ไปด้วยนะ แค่โทรบอกเฮียเอาไว้ก่อนว่านี่พ่อตาผม) ปรากฎว่าตกเย็นเฮียโทรมาด่าผมกระเจิงว่า เอ็งพาใครมาวะ มาถึงปุ๊บก็ติๆๆๆๆ คือกะกดราคาอย่างเดียว จนเฮียแกบอกเลยว่าไม่ขายแล้ว ผมงี้เสียหมาไปเลยครับ ไม่ค่อยกล้าแนะนำใครไปแล้วถ้าไม่รู้จักนิสัยจริงๆ

ออนไลน์ Turin

• Hero Member
ถ้าเจอต่อตั้งแต่ยังไม่เห็นรถ .. ผมไม่นัดเจอแน่ ถามว่าราคาลดได้ไหมโอเค แต่มาเป็นเลขเลยนี่ไปไกลๆเลย

ส่วนเรื่องลอง เวลาผมซื้อ ถ้าไม่ 80-90% พร้อมจบ ผมจะไม่ขอลองเด็ดขาด แต่ผมจะลองก่อนจบเรื่องราคานะ ตอนขายก็ดูว่าเค้าเอาจริงขนาดไหน แต่ที่ผ่านๆมาก็ไม่เคยมีปัญหาคนที่มาดูรถก็ขอลองเฉพาะก่อนจะจบทั้งนั้น