ผู้เขียน หัวข้อ: รถ AUDI ของ Meister Technik ระบุเลย 35 40 45 ไว้ที่ท้ายรถด้วยหรอครับ?  (อ่าน 5589 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
วันนี้เห็น TT เเซงไปเเล้วเห็นคํา 45 TFSI ผมว่ามันเเปลกๆนะครับ นะจะระบุเเบบเมืองนอกก็พอเเล้ว มีเเค่คําว่า TT เฉยๆเรียบๆก็น่าจะดูดีกว่านี้นะครับ (ตหสต)
สงสัยไว้บอกพวกชอบดันตูดว่าเป็นเลเวลไหนมั้ง อันไหนดูดได้ อันไหนไม่ได้ 555555

ออฟไลน์ mc_odama

• Jr. Member
  • **
มีบอกๆไว้ก็ดีนะครับ เดี๋ยวนี้เลขความจุเครื่องมันบอกอะไรไม่ได้แล้ว รถ เครื่อง 1.5 (แต่มีโบ) งี้ เร็วกว่า 2.0 หลายเลย

35 TFSI = จะดันต้องใจถึงหน่อยนะ ต้อง C Cegment คันละล้านอัพน๊ะ
40 TFSI = ไม่ถึง 200 ม้า อย่ามาแหยม
45 TFSI = อย่าแม้แต่จะคิด 555 เคยเห็นรถวาร์ปไม๊ อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
มีบอกๆไว้ก็ดีนะครับ เดี๋ยวนี้เลขความจุเครื่องมันบอกอะไรไม่ได้แล้ว รถ เครื่อง 1.5 (แต่มีโบ) งี้ เร็วกว่า 2.0 หลายเลย

35 TFSI = จะดันต้องใจถึงหน่อยนะ ต้อง C Cegment คันละล้านอัพน๊ะ
40 TFSI = ไม่ถึง 200 ม้า อย่ามาแหยม
45 TFSI = อย่าแม้แต่จะคิด 555 เคยเห็นรถวาร์ปไม๊ อะไรแบบนี้
RS = มึงไปไกลๆ (ถ้าไม่ใช่ M หรือ AMG 63)  ::)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
แล้วถ้าเอาโลโก้ M5 ออกแล้วแปะ 520i แทนล่ะครับ อิอิ
C.kritsada

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ

RS = มึงไปไกลๆ (ถ้าไม่ใช่ M หรือ AMG 63)  ::)
บวกเพิ่มทันที 300 ม้า (โน) 555
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ต้องดันเพราะStage3
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

เห็นด้วยนะครับ ตัวเลขพวกนี้ไม่น่ามี ดูไม่สวย น่าจะหาที่ไปติดที่อื่น เช่น ข้างๆรถก็ได้ เป็นต้น

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ปัญหาคือคนส่วนใหญ่บนถนนที่ชอบ tailgating ก็ยังเดาไม่ค่อยออกกันอยู่ดี ว่า 35 40 45 มันคืออะไร  ::)

แล้วถ้าเอาโลโก้ M5 ออกแล้วแปะ 520i แทนล่ะครับ อิอิ

M5 F10 ถ้าไม่มึนถึงขนาดไม่สังเกตุล้อและยางใหญ่ๆ ท่อคู่สองฝั่ง ก็คงไม่ต้องสืบละครับ  ;D
ปล. เลาะ M5 ออกแล้วแปะ 518d แทน  ;D ;D ;D

มีอีกคันที่ผมว่าน่าเลาะป้ายท้ายรถ คือ Sylphy DIG
ถอดสเกิร์ต ถอดสปอยเลอร์ ถอดฝาครอบลายคาร์บอนกระจกมองข้างออก เปลี่ยนเป็นล้อ 16 ลายเดิม แล้วเลาะป้ายหลังออก
ติดป้าย 1.6 V เนียนๆ ไป
พอเจอพวกนัก Tailgating ก็กดใส่ให้หงายเงิบ  ;D

ออฟไลน์ GoatGoat

เท่าที่เจอ พวกห้าวๆที่ไปดันเค้านี่ จะเลขจะรุ่นอะไรก็จะดันครับ ล่าสุด Civic RS ใจเกินร้อยไปดัน 911 GT3 RS  ::)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

เท่าที่เจอ พวกห้าวๆที่ไปดันเค้านี่ จะเลขจะรุ่นอะไรก็จะดันครับ ล่าสุด Civic RS ใจเกินร้อยไปดัน 911 GT3 RS  ::)

เขาถือว่าท้ายรถที RS เหมือนกันเเถม civic มีหอย(gt3 ไม่มี)เเค่นี้ก็ถือว่าดันได้ละครับ 5555