ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโช้คอัพ  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ IntoTheSun

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องโช้คอัพ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 17:50:56 »
ผมใช้ civic dimension ปี 2003 อยู่
ช่างบอกโช้คอัพเสีย เราเลยเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฮอนด้ามา ศูนย์ตีราคามารวมเกือบ 2 หมื่น

เลยอยากสอบถามว่า เปลี่ยนโช้ครุ่นนี้ราคาประมาณนี้เลยเหรอ ผมไป Search google มามันมีหลายรุ่นมากเลยไม่รู้รถใช้รุ่นไหน และไม่รู้ว่าราคานี้โอเคไหม?
ใครมีรุ่น + ร้านเปลี่ยนแนะนำมั่งครับ จะลองไปให้ร้านอื่นนอกจากศูนย์ดูมั่งครับ
ปล.ผมอยู่แถวๆฟิวเจอร์ฯรังสิตครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องโช้คอัพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 18:41:36 »
ผมเข้าใจว่าเวลาศูนย์ตีราคามันมาครบทุกชิ้นครับ  ยางกันฝุ่น ยางกันกระแทกและตัวแพงคือ ลูกปืนหัวโช็คที่มันคอยหมุนเวลาเราเลี้ยว

แต่ไปเปลี่ยนโช็คแต่งโช็คเทียบราคามันเย้ายวนเพราะมันไม่รวมส่วนควบพวกนี้ครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 19:57:29 »
ราคา ที่ บี ควิก

Rear Shock Absorber - HONDA CIVIC / YEAR 03-04
Price 1,990.00 Baht/ข้าง

Front Shock Absorber - HONDA CIVIC / YEAR 03-04
Price 3,750.00 Baht/ข้าง

รวมค่าแรงแล้วครับ

แวะไปถาม ที่โลตัส รังสิต แถวนั้นมี2สาขา
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 20:09:03 »
ลองไปร้านพรเทพโช้คอัพ อยู่ตรงลำลูกกาคลองสามดูครับ

ผมเคยใช้รุ่นนี้มาก่อน ทำร้านนี้จบและไม่ฟันครับ

เปลี่ยนโช้คยกชุดไม่ถึง2หมื่นแน่นอน
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 21:53:15 »
ผมใช้ civic dimension ปี 2003 อยู่
ช่างบอกโช้คอัพเสีย เราเลยเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฮอนด้ามา ศูนย์ตีราคามารวมเกือบ 2 หมื่น

เลยอยากสอบถามว่า เปลี่ยนโช้ครุ่นนี้ราคาประมาณนี้เลยเหรอ ผมไป Search google มามันมีหลายรุ่นมากเลยไม่รู้รถใช้รุ่นไหน และไม่รู้ว่าราคานี้โอเคไหม?
ใครมีรุ่น + ร้านเปลี่ยนแนะนำมั่งครับ จะลองไปให้ร้านอื่นนอกจากศูนย์ดูมั่งครับ
ปล.ผมอยู่แถวๆฟิวเจอร์ฯรังสิตครับ

เมื่อราวสองเดือนที่แล้ว CRV G.1 (1998) ที่บ้าน ก็เข้าไปเปลี่ยน shock absorbers พร้อมสปริง ในราคาชุดละ 7,000 - 8,000 บาท จำนวนสี่ชุด จากศูนย์ H ใกล้บ้าน ที่ใช้บริการประจำ

G.1 ตัวแรก ล้อตนำเข้า อะไหล่มักจะแพงกว่ารุ่นอื่น บอกตามตรง ที่บ้านผมเพลียพอสมควรครับ

คิดว่า ราคาอะไหล่แท้ เปลี่ยน 0 ก็ประมาณนี้ครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 01:27:17 »
ลองไปร้านพรเทพโช้คอัพ อยู่ตรงลำลูกกาคลองสามดูครับ

ผมเคยใช้รุ่นนี้มาก่อน ทำร้านนี้จบและไม่ฟันครับ

เปลี่ยนโช้คยกชุดไม่ถึง2หมื่นแน่นอน

เเนะนำร้านนี้เช่นกันครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 09:01:41 »
อย่าเพิ่งกร่นไปครับ ลองดูรายการที่เปลี่ยนให้ละเอียดก่อนครับว่าทำอะไรบ้าง น่าจะมีรายการอื่นมาพ่วงจากโช้คนะครับ รถ 14ปี ลูกหมาก บูช ยางอื่นๆเสื่อมบ้างแล้วครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ IntoTheSun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 10:37:39 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ผมลองไปเปรียบเทียบราคากับ ศูนย์รถยนต์ตามปั้มดู ลองเทียบราคา

เห็นใบราคเสนอมาจะเป็นลม 23,000++

เลยว่าจะขับไปลองร้านที่ท่านแนะนำตรงคลองสามดู ไม่รู้เสาร์อาทิตย์เปิดไหมครับ?

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 23:28:41 »

ผมแนะนำร้านเดียวกันครับ ผมใช้อัลติส 2004 เคยไปใช้บริการอยู่ครั้งนึง บริการดีเกรด AAA เลยครับ ให้คำแนะนำดี สุขุม ไม่เร่งเร้า ทดสอบรถเราแบบขับนุ่มนิ่มมือเบามาก ถนอมเสียจนผมรู้สึกว่า ถนอมมากไปไหม รถก็เก่าแค่นี้ แต่ก็ประทับใจสุดๆครับร้านนี้ เป็นร้านนอกคลับที่ผมประทับใจที่สุด
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 23:54:40 »
ขับรถไปซื้ออะไหล่เองที่บางไผ่อะไหล่ยนต์/PHL แล้วเอาไปให้ร้านใส่ให้จะประหยัดสุดครับ

แนะนำ2ที่
-พรเทพโช้คอัพ อุดมสุข (ให้ใส่โช้คใหม่ อย่าเอาของเก่าไปอัดน้ำมันใหม่ล่ะ)
-autoway service ซอยวัดดงมูลเหล็ก