ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ผิดใครถูก สมควรไม่สมควร ทำได้ทำไม่ได้ กับที่บอกว่า ขับแช่ขวา...  (อ่าน 22098 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
กระทุ้ดักคนตรรกะประหลาด....หลายคนเสียราคาไปเยอะ

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
ตรรกะบางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าแบบไหนแช่ขวา

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
ไม่ได้บอกว่าเบ๊นซถูกนะ

แต่แค่รู้สึกดีที่มีคนอย่างเบนซ์ออกมาทำอะไรแบบนี้ ไม่งั้นก็ขับช้าแช่ขวากันเต็มบ้านเต็มเมือง

จะมาอ้างกฏหมายมี ไปเรียนร้องบ้าบอคอแตกอะไรนั่น ผมว่าตื่นแล้วมาอยู่บนโลกความจริงดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ coolpix99

• Full Member
ไม่ได้เห็นด้วยกับเบนซ์เท่าไหร่นะ  แต่โดนซะบ้างก็ดี ยิ่งถนนโล่งนั่นแหละยิ่งไม่ควรอยู่ขวา

120 อยู่ขวาได้ตลกชิบหาย พวกแบบนี้โดนแบบนี้ซะบ้างถือว่าสมควร

มารยาทที่ควรมีแต่ไม่มีเอง บางครั้งมันก็โดนตอบกลับด้วยมารยาททรามเช่นเดียวกัน จะมาร้องทีหลังว่าเป็นผู้ถูกกระทำก็รู้สึกตลก

ถ้าอยู่เลนกลาง เลนซ้ายแต่แรกเรื่องมันจะเกิดมั้ย รถว่างเหมือนกัน ขับ 120 ได้เหมือนกัน มันจะตายหรอที่ต้องมาอยู่ขวา หึหึ

ขอบคุณที่แชร์คลิปนี้ครับ ผมชอบมากเพราะเป็นตัวอย่างที่ดีในการใช้ไฟฉุกเฉินและไฟหน้า เป้นการแสดงน้ำใจและขอบคุณ ไม่ใช่ตบไฟหน้าเพื่อตัดทางหรือสวนทาง หรือกดไฟฉุกเฉินเพื่อผ่านสี่แยก
2014 Mazda CX-5 2.2D
2017 BMW 430i
2020 Nissan Kicks
2021 Mazda CX-8 2.5

ออฟไลน์ blade

แต่แค่รู้สึกดีที่มีคนอย่างเบนซ์ออกมาทำอะไรแบบนี้ ไม่งั้นก็ขับช้าแช่ขวากันเต็มบ้านเต็มเมือง

จะมาอ้างกฏหมายมี ไปเรียนร้องบ้าบอคอแตกอะไรนั่น ผมว่าตื่นแล้วมาอยู่บนโลกความจริงดีกว่านะครับ
ถูกเลย....มันต้องโดนแบบนี้บ้างจะได้มีบทเรียน
ที่บอกว่า กระพิบไฟ บีบแตรให้หลบ สุดท้ายมันก็ทำอีก บอกไปร้องเรียนหรอ..เหอะๆ

เรื่องนี้ทำให้นึกเรื่องแถวบ้าน
มีพวกขี้เมาชอบนั่งกินเหล้า เปิดเพลงเสียงดังในตอนดึก พอมีคนแจ้งตำรวจไป ตำรวจมามันก็เงียบไป แล้วก็เสียงดังใหม่ เป็นอย่างงี้พักนึง แจ้งจนตำรวจไม่มา

แล้วอยู่ดีๆพวกมันก็เงียบหายไป..จนมีข้างบ้านบอกว่า โดนลูกปืนยิงเข้าบ้านไป 2 เม็ด

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **

ถูกเลย....มันต้องโดนแบบนี้บ้างจะได้มีบทเรียน
ที่บอกว่า กระพิบไฟ บีบแตรให้หลบ สุดท้ายมันก็ทำอีก บอกไปร้องเรียนหรอ..เหอะๆ

เรื่องนี้ทำให้นึกเรื่องแถวบ้าน
มีพวกขี้เมาชอบนั่งกินเหล้า เปิดเพลงเสียงดังในตอนดึก พอมีคนแจ้งตำรวจไป ตำรวจมามันก็เงียบไป แล้วก็เสียงดังใหม่ เป็นอย่างงี้พักนึง แจ้งจนตำรวจไม่มา

แล้วอยู่ดีๆพวกมันก็เงียบหายไป..จนมีข้างบ้านบอกว่า โดนลูกปืนยิงเข้าบ้านไป 2 เม็ด
เห็นด้วยครับ แล้วที่ผมโพส ผมก็อุตส่าห์บอกไปแล้วว่ากฎหมายมันพึ่งพาไม่ได้ มันก็ยังมีพวกที่ยังไม่ยอมรับความจริงออกมาเถียงอีก

คนหน่ะมันไม่ได้กลัวการลงโทษทางกฎหมายกันหรอกครับ แต่มันกลัวการลงโทษทางสังคมด้วยศาลเตี้ยต่างหาก ผมมองว่าการลงโทษทางกฎหมายอย่างเดียวมันไม่เพียงพอ มันต้องทำควบคู่ไปกับการลงโทษทางสังคมด้วย คนมันถึงจะเข็ดจริงๆแล้วไม่กล้าทำอีก

ออฟไลน์ nakung

เบนซ์หาทนายเก่งๆ หลุดสบายๆ