ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอคำแนะนำรถเอนกประสงค์หน่อยครับตัวขับ2  (อ่าน 2535 ครั้ง)

ออฟไลน์ max2530

• Newbie
  • *
พอดีกำลังตัดสินใจซื้อรถ PPV ไว้สำหรับเดินทางไกลครับ อยากสอบถามผู้ใช้จริงว่า ตัวไหนเหมาะกับการนั่งเดินทางไกล และสมรรถนะความคุ้มค่าด้วยครับ ในใจก็มีทางเลือกระหว่าง ปาเจโร่สปอร์ต ฟอร์จูนเนอร์ และมิวXครับ ยี่ห้ออื่น กลัวเรื่องศูนย์และอะไหล่หลังหมดประกัน

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: อยากขอคำแนะนำรถเอนกประสงค์หน่อยครับตัวขับ2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 16:58:22 »
เหมาะกับการเดินทางไกล  ทำไมไม่มองตัวขับ 4 ล่ะครับ มันก็ได้ทั้ง Pa For   นั่นละ ราคาประมาณ 1.5 ล้านกว่า ๆ  ถ้ามีงบเท่านี้น่าเลือกครับ  โดยเฉพาะ Fortuner  2.4  ตัว 4x4 จะมาใหม่ก็ได้ของครบพอพอกับ 2.8 4x4   มันจะได้ทั้งสมรรถนะและอ๊อพชั่นทั้งคู่    แต่การนั่งการโดยสารต้องลองไปนั่งเองว่าชอบตัวไหน  ศูนย์บริการ TOYOTA  ดีกว่านิดหน่อยมีเยอะกว่า  ราคาพอกันแล้วทั้งคู่ไม่หนีกัน

แต่ถ้า Mux ข้อดีเลยเอาตัวเริ่มต้นคือราคาถูกครับ 1.1 -1.2 ล้าน  ตัว 1.9 นั่นละ เสียแต่ว่าถ้าวิ่งทางยาวชอบกำลังดีดีมันสู้ชาวบ้านไม่ไ่ด้มันจะอืดไปหน่อย        วิ่งขึ้นเขาขึ้นดอยเครื่อง 1.9     สู้วีโก้เครื่องเบนซิน 2.7 4x4   ไม่ได้เลยเพราะขนาดเครื่องเบนซินยังขับสนุกกว่าขึ้นเขาได้ดีกว่าเครื่องดีเซล 1.9    แต่ก็ได้ข้อดีมาคือประหยัดแต่ก็ไม่ไ่้ด้แตกต่างจากคู่แข่งมากนักแต่ก็ประหยัดกว่าจริง        ถ้าไม่เน้นอ๊อพชั่นเน้นแค่มีรถ PPV  ขับ  Mux  ก็ไม่เลวครับ         ศูนย์บริการ  ISUZU  ผมยังไม่เห็นจะดีหรือไม่มีอะไรเด่นอย่างที่เขาว่ากันเลย   ก็พอกับยี่ห้ออื่นนะครับ          ของ ISUZU  ถ้าไม่เจอเคลมหนัก ๆ ยังไม่รู้ความแตกต่างว่าศูนย์ดีกว่ายี่ห้ออื่นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2017, 17:00:46 โดย Auto »

ออฟไลน์ SM.

Re: อยากขอคำแนะนำรถเอนกประสงค์หน่อยครับตัวขับ2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 07:37:10 »
ผมเห็นด้วยกับท่านข้างบนว่า Mu-X ครับ แต่ถ้าเดินทางไกลบ่อยๆ และไกลมากๆ หลายร้อยโล ผมว่าไปเล่นตัว 3.0 ดีกว่าครับ กำลังดีกว่า ขับจะได้ไม่เหนื่อย การเร่งแซงก็ดีกว่า

ข้อเสียที่ผมไม่ชอบนิดหน่อยก็คือ เบาะมีแต่สีเบจ มันจะเปื้อนง่าย

ส่วนเรื่องหน้าตารถ ก็นานาจิตตังครับ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 09:03:14 »
ถ้าเดินทางไกลบ่อยๆๆๆๆๆๆ ต้องเล่นเครื่องยนต์รุ่นสูงสุดของแต่ละค่ายครับ

ถ้านิวฟอร์ ก็ 2.8
ถ้ามิวเอ็กซ์ ก็ 3.0