ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจองรถครับ  (อ่าน 3026 ครั้ง)

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องจองรถครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 00:01:36 »
กำลังจะออก revo 4ประตูครับ หาโปรมา20กว่าเซลว์แล้ว สุดท้ายมาเจอที่คุ้มของแถมเยอะ ดอกถูก เรียกว่าดีที่สุด จนกลัวว่าจะโดนหลอกให้ไปจองรึป่าว ประมาณว่า รับจองข้อเสนอแบบนี้ๆๆๆๆ แต่พอถึงว่าเวลาบอกให้ไม่ได้ บลาๆ
สมมุติ ข้อเสนอทุกอย่างเขียนลงใบจอง แล้วเค้าไม่ให้ตามที่เขียนลงใบจอง จะทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
Re: สอบถามเรื่องจองรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 01:06:13 »
ขั้นแรกคือจองด้วยเงินน้อยที่สุดเท่าที่จะเป็นได้
ถ้าได้ของไม่ครบ ขอเงินจองคืนครับ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 08:52:57 »
ถ้าไม่เขียน ก็ลมปากซิ จะบอกแถมบ้านก็ยังได้เลยถ้าอย่างนี้อะ   อย่างตอนพ่อผมจะไปออก REVO อีกคัน  ก่อนไปจอง sale ก็พูดดิบดี แต่พอพ่อผมจะเอาจริง saleบอกส่วนลดที่บอกไว้ไม่ได้แล้วนะ   พ่อก็ยกเลิกทันที .....  ผมว่า sale หาดียากอะ ( ที่ผมคิดว่าจริงใจดีคือ sale พวก benz กับ BM จากที่เคยติดต่อมากนะ )

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 09:37:04 »
ให้เขียนข้อเสนอทุกอย่างลงในใบจอง แล้วให้ ผจก.ศูนย์เซ็นกำกับ และควรตรวจให้ละเอียด ไม่ต้องรีบครับ

เพราะถ้าทำอย่างที่เขียนไม่ได้ก็ให้ถอนจอง เพราะถือว่าผิดเงื่อนไขที่ตกลงไว้ในสัญญา

และที่สำคัญคือ ห้ามจ่ายเงินดาวน์ล่วงหน้า ต้องจ่ายเฉพาะวันรับรถเท่านั้น

ถ้าเซลส์อ้างว่าต้องจ่ายเงินดาวน์ก่อนเพื่อจะได้รถเร็ว ถือว่าเข้าข่ายโกงนะครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 10:44:36 »
ให้เขียนข้อเสนอทุกอย่างลงในใบจอง แล้วให้ ผจก.ศูนย์เซ็นกำกับ และควรตรวจให้ละเอียด ไม่ต้องรีบครับ

เพราะถ้าทำอย่างที่เขียนไม่ได้ก็ให้ถอนจอง เพราะถือว่าผิดเงื่อนไขที่ตกลงไว้ในสัญญา

และที่สำคัญคือ ห้ามจ่ายเงินดาวน์ล่วงหน้า ต้องจ่ายเฉพาะวันรับรถเท่านั้น

ถ้าเซลส์อ้างว่าต้องจ่ายเงินดาวน์ก่อนเพื่อจะได้รถเร็ว ถือว่าเข้าข่ายโกงนะครับ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 13:39:24 »
เขียนเสร็จ ลงลายชื่อทั้ง SALE และ ผจก.ศูนย์ พยาน
และตกลงว่าถ้าไม่ได้ตามนี้ ต้องคืนค่าจองพร้อมค่าปรับ 2 เท่าของค่าจอง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 14:24:08 »
เขียนให้ครบครับ เวลาลงชื่อ ให้เขียนให้อ่านออกด้วยนะครับ ถ้าเป็นลายเซ็นแบบอ่านไม่ออก ถึงเวลาจะมีข้ออ้างมากมายได้ครับ

ออนไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 15:50:05 »
ใบจอง=หนังสือสัญญา อย่างหนึ่ง
คำพูด จะพูดอะไรก็ได้ไม่มีหลักฐาน

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 11:49:14 »
 :-[ :P

---- >>> ถ้าเป้นรถยี่ห้อที่ จขกท กล่าวถามมา ก็ถูกต้องล่ะครับ ใช่เลยล่ะ ชัดเจน

แต่ข้าพเจ้าเคยจ่าย 7 หลัก(พอดีๆ ไม่ได้จ่ายแบบว่า 9ล้าน9แสนนะ)
ให้ศูนย์ขายรถเยอรมันยี่ห้อนึง (ที่ สนง ใหญ่ อยู่ทางตะวันตกของประเทศเขา)และเป็นรถคนไทยนิยมชมชอบด้วย
โดยที่ยังไม่ได้รับรถ (แต่รู้ว่ามีรอขาย)

วันรับรถข้าพเจ้าก็เดินกระเป๋าแฟบไปรับรถนะ ไม่เห็นจะโดนโกงอะไรเลย
"นอกจากไม่โกงแล้วยังบริการดีอีกด้วย"
(ไม่เอ่ยชื่อศูนย์เช่นเคยฮะ เพราะไม่อยากโฆษณาให้ฟรี)

คือมันแตกต่างน้ะฮะ 2 ยี่ห้อนี้ "มีเงินเรียกน้อง มีทองเรียกพี่" ก็คงจะไม่กล่าวผิดไป
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 18:56:05 »
ให้เขียนเลยถ้าเงื่อนไขไม่ตรงกับที่เขียนมาในใบจองสามารถถอนจองได้
ทั้งที่จริงๆมันก็ทำได้อยู่แล้วโดยไม่ต้องเขียน เรามีสิทธิ์เพราะเงื่อนไขไม่ตรงกับที่จองไว้เป็นลายลักษณ์อักษร
ไม่ต้องไปซีเรียสครับ รถตอนนี้ขายได้น้อย คนรอขายอีกเพียบ