ผู้เขียน หัวข้อ: จากข่าวเรื่องรถยนต์ Hybrid และ ไฟฟ้า ท่านจะชลอการซื้อรถยนต์ใหม่หรือไม่ครับ  (อ่าน 9775 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
ผมรอครับ แจ๊สที่ใช้อยู่ตอนนี้อายุ2ปีครึ่ง  อีก3-4ปีผมจะเปลี่ยนเป็นรถ Hybrid หรือ ev แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมรอครับ แจ๊สที่ใช้อยู่ตอนนี้อายุ2ปีครึ่ง  อีก3-4ปีผมจะเปลี่ยนเป็นรถ Hybrid หรือ ev แน่นอนครับ
ผมก็เคยคิดแบบนี้  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ในฐานะที่เคยใช้รถ Hybrid มาก่อน ผมไม่รอครับ ยังไงๆก็ไม่ซื้อใช้แน่ๆครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขอบคุณทุกความเห็นครับ สรุป ผมรอๆ ครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เฉพาะรุ่นที่สนใจครับ
เช่น โน้ตซัง อีพาวเวอร์
หยุดรอเป็นกรณีเฉพาะเลย  ;D

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าเป็น ev ไม่รอครับ
แต่ถ้าเป็น hybrid ญี่ปุ่น อาจรอครับ
ถ้าประกาศชัดๆว่าลดภาษี ผู้ผลิตจะหน้าด้านไม่ลดราคาก็ให้มันรู้กันไป แต่ถ้ารานไหนกำลังจะออกรุ่นใหม่ก็อาจจะมีพริ้วว่ารุ่นใหม่ราคาเดิมซะงั้น

ต้องแบบปี 2008 ที่มีภาษี e20 รถส่วนมากเป็นรุ่นเดิม ก็ลดราคาทั่วหน้า