ผู้เขียน หัวข้อ: รถผู้บริหารใช้ มันวิเศษกว่ารถมือ2ทั่วๆไปยังไงรึครับ  (อ่าน 14306 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
รถเหล่านี้ไม่ได้หมายถึง คนขับเป็นผู้บริหารเลยนะครับ

การจดทะเบียนนิติบุคคล หรือบุคคลธรรมดาที่เจ้าของเป็นผู้บริหารไม่ได้บ่งบอกพฤติกรรม

ยกตัวอย่างว่า. น้องชายผมเป็นหมออยู่ศิริราชเนียะ.  ดุเหมือนมันถนอมรถป่ะ..
แต่w204 สภาพภายนอกดุดี แต่การขับขี่รู้สึกได้ว่าช้ำมาก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
มันคือรถทดลองขับครับ
รถผู้บริหารอะไรจะเปลี่ยนทุก 6 เดือน ไมล์ 5000 กิโล
ทะเบียนก็ยังไม่ได้จด เพราะฉะนั้นจัดไฟแนนซ์เป็นมือหนึ่งได้

ย้ำอีกทีนะครับ มันคือรถทดลองขับ ไม่ใช่รถผู้บริหาร
เห็นด้วยครับ  จริงๆมันก็ต่างกันนะครับ เพราะมันจดเป็นมือหนึ่งได้ไง
แล้วรถมันอยู่ที่ศูนย์ครับ มีวารันตี (ต่อรองดีๆ วารันตีนับ1ใหม่ได้ด้วยซ้ำ)

เทียบกับรถมือ2ที่อยูในเต้นหรือทางบ้านขายเอง คิดว่าต่างมั้ย?   (หรือว่าผมเข้าใจผิด?)

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
รถผู้บริหารบริษ้ทผมเหรอครับ....

ฝรั่งขับเอง ไม่มีคนขับรถ

ออกตัว เหยียบมิดคลอด  เจอหลุมเจอบ่อ รูดอย่างเดียว.....
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
มันก็คือรถมือสองล่ะครับแต่ถ้าเป็นรถผู้บริหาร โดยที่ผู้บริหารอยู่ในบริษัทรถนั้นๆ รถส่วนมากจะซ่อมถึงครับอันไหนไม่ดีเปลี่ยนอันไหนคาดว่าจะเสียเปลี่ยน เพราะว่ามันเกี่ยวกับภาพลักษณ์ด้วย และรถผู้บริหารถ้าเป็นของค่ายรถจะไม่ใช่ชื่อของบริษํทเช่าซื้อเลย แต่จะออกในนามบริษัทเลย แต่ก็ต้องดูอีกว่าประวัติรถเป็นยังไง ถ้าเป็นรถผูบริหารแต่ไม่ใช่ผู้บริหารบริษัทรถ อย่างที่เคยรู้มาว่าถ้าบริษํทไหนเป็น sup ให้บริษัทรถ จะมีโควต้าส่วนลดในการซื้อรถกับบริษํทนั้นๆด้วย บอกคันอาจจะเป็นรถของกลุ่มนี้ครับเอาเก่าเปลี่ยนใหม่