ผู้เขียน หัวข้อ: Altis ตัวปัจจุบันถ้าปรับ console แบบนี้คิดว่าจะขายดีขึ้นมั้ย  (อ่าน 6309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
ตัว mc หลายคนบอกภายนอกสวยมาก ติดแค่ภายใน console ดูโบราณไปจริงๆ ถ้าปรับแบบนี้คิดว่าไงครับ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ nuntapon.s

สวยครับ  แต่มันเกินlevelอัลติสไปเยอะมากๆเลย

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ขายดีครับ

แต่จะบอกว่า กาก แค่ไหน ก็ขายได้ครับ โฉมหน้าแบน พลาสติกต่อกัน มันยังขายดีเลย

ออฟไลน์ rega

เดา ขายได้ ขายดีหรือเปล่า ไม่รู้ครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ ps000000

ก็ดีขึ้นนะ

ออฟไลน์ ariazero

...ก็ดีขึ้นครับ

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

น่าจะดีขึ้นครับ แต่จะดีกว่านี้ ถ้าปรับ Body แล้วจัด Option ให้เต็ม ๆ หน่อยนึง อย่าง M 3 นี้ ใช้ได้เลย

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ให้ได้แบบ Innova ก็เอาแล้วครับ

ออฟไลน์ siwakorn

ผมว่า altis ยังไม่ค่อยเหมาะกับลายไม้ครับ ถ้าจะเอาแบบนี้ขอลายไม้สีดำดีกว่า แล้วทำไม toyota รุ่นใหม่ๆต้องทำให้ console หน้ามันตั้งชันแบบนั้นทุกรุ่นเลยเชียว เดิมผมขับตัวหน้าแบน ผมชอบ console มันพอสมควรเลยนะไม่พูดถึงวัสดุนะครับเอาแค่รูปทรง มันลาดลงไปเวลามองข้างหน้าหรือคนนั่งหลังมองไปข้างหน้ามันโล่งกว่ากันเยอะเลย

ขายดีครับ

แต่จะบอกว่า กาก แค่ไหน ก็ขายได้ครับ โฉมหน้าแบน พลาสติกต่อกัน มันยังขายดีเลย

พลาสติกต่อกันแบบไหนครับ  ผมมีอยู่คันอยากรู้ด้วย
ยอมรับเลยว่าไม่ใช่แฟนโตต้าไม่ชอบวัสดุกับอารมณ์การขับขี่  แต่ผมว่างานออกแบบชิ้นส่วนต่างๆเวลาเอามาประกอบเขาทำได้ดีระดับนึง  รถผมมีเสียงดังแค่ตรงครอบเรือนไมล์ต้องแกะเอากาวสองหน้ารองนอกนั้นเงียบดี

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมเฉยๆกับคอนโซลครับ ถึงจะดูโบราณเหมือนสมัย AE90 ก็จริง

แต่ใช้งานง่าย ทุกอย่างดูชัดเจนไม่สับสน ไม่ต้องวุ่นวายหาปุ่มกดให้เสียสมาธิครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ผมคนนึงล่ะเดินออกจากอัลติสมาเอาสามเพราะคอนโซลนี่แหละทั้งที่ได้ส่วนลดเกือบแสน

เข้าไปนั่งในรถ โห....แมร่งโคตรน้า (ใครใช้อยู่ขออภัยผมคิดแบบนี้จริงๆ)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่ามันไม่โบราณนะ แต่มันทำมาแนวดิบเถื่อน
อย่างนั่งใน 86 ก็ดูดิบคล้ายๆ กัน
ประธานเขาเป็นนักแข่ง คงชอบแนวดิบๆ มั้ง

ออฟไลน์ nez

• Jr. Member
  • **
ต่อให้ปรับ console  อย่างงัย ถ้ายังใช้เกียร์ CVT ก็ขายผมไม่ได้อยู่ดี

ออฟไลน์ ento

• Full Member
ผมกลับชอบกว่าแบบอวกาศนะ ส่วนของ 3 ก็จืดไป

ออฟไลน์ golf8023

สวยขึ้นมาก แต่คิดว่า คงจะขายได้เท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

ขายดีครับ

พลาสติกต่อกันแบบไหนครับ  ผมมีอยู่คันอยากรู้ด้วย
ยอมรับเลยว่าไม่ใช่แฟนโตต้าไม่ชอบวัสดุกับอารมณ์การขับขี่  แต่ผมว่างานออกแบบชิ้นส่วนต่างๆเวลาเอามาประกอบเขาทำได้ดีระดับนึง  รถผมมีเสียงดังแค่ตรงครอบเรือนไมล์ต้องแกะเอากาวสองหน้ารองนอกนั้นเงียบดี
ผมใช้แต่โตโยต้าครับแต่ไม่เคยใช้อัลติส
คอนโซลหน้า
หน้าหมู ชั้นบน บุนุ่ม ชั้นล่าง พลาสติก
หน้าแบน ไม่มีส่วนบุนุ่ม พลาสติกทั้งสองชั้น
รุ่นล่าสุด บน+กลาง บุนุ่ม ล่าง พลาสติก

ถ้าจำผิดก็ขออภัย ไม่เคยใช้

ขายดีครับ

ผมใช้แต่โตโยต้าครับแต่ไม่เคยใช้อัลติส
คอนโซลหน้า
หน้าหมู ชั้นบน บุนุ่ม ชั้นล่าง พลาสติก
หน้าแบน ไม่มีส่วนบุนุ่ม พลาสติกทั้งสองชั้น
รุ่นล่าสุด บน+กลาง บุนุ่ม ล่าง พลาสติก

อ่อ นึกอยู่ตั้งนาน  งั้นก็ใช่ครับพลาสติกต่อพลาสติก  ตอนซื้อผมไม่ได้ดูเลย  เห็นจอ มีเน มีสมาร์ทเอ็นทรี่ พุ๊ชสตาร์ท  เบาะไฟฟ้า  เพดเดิ้ลชิพ  ซื้อเลยไม่ได้เคาะอะไรทั้งสิ้น555

ออฟไลน์ Mighty-X

ดูดีขึ้นเยอะเลยครับ

แต่ตัวปัจจุบันเนี๊ยะ
REVO ยังดูดีกว่าเลย

ออฟไลน์ HHHsung

น่าจะขายดีขึ้นแน่นอนครับ ผมคนนึงหล่ะที่ไม่ซื้อ เพราะภายในแบบนั่น โบมาก แถมคอนโซลสูงจนดูอึดอัด

แถมไม่ใช้ประโยชน์อะไรได้จริง คือไม่มีเหตุผลที่ต้องทำแบบนั้น ที่ทำๆ เพราะอยากทำ

ปล. อยากจะบอกว่า ยอดขายปัจจุบันอัลติสมันก็ไม่ได้ดีเด่อะไรเลย น่าจะสู้ 3 ไม่ได้ด้วยซ้ำ

ที่เห้นยอดเยอะ ก้มาจากแท๊กซี่ทั้งนั้น หักลบกันแล้ว เหลือเดือนละไม่กี่ร้อยคันเท่านั้นเอง

อยากกลับมาสู่ตลาด ก็ต้อง mc ภายในจริงจัง เพราะถ้ารอ MC ในอีก 2 ปีข้างหน้า อาจจะเหี่ยวแห้งตายได้

ออฟไลน์ boogie2020

ผมสงสัยเจ้า altis นี่เหมือนกัน เหมือนว่า คนออกแบบภายนอก  กะคนออกแบบภายใน  คงคนละทีมกัน ..... ภาคนอกอย่างเฉี่ยว  ภายในดันมาแบบ retro   

แต่ดูุไปนาน ๆ  ไปผมก็เฉยๆ  นะกับ console altis เนี่ย  ไม่ได้ว้าว แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น ... เคยไปลองขับกะน้องที่รุัจัก น้องเขาเลือกระหว่าง CX5 กะ Altis   แต่สุดท้ายได้ Altis เพราะบอก console CX5 มันดูอึดอัด
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ axister

ปรับเป็นแบบนี้ก็ไม่สวยอยู่ดี

คง้ตองเอา mazda honda มา benchmark หน่อยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขายดีครับ

คอนโซลหน้า

คอนโซลหน้าแบนบุนุ่มตรงบนสุดเหมือนหน้าหมูครับ  แต่พลาสติกตรงกลางช่วงช่องเก็บของก๊องแก๊งกว่า
(พลาสติกรีไซเคิล)
ประตูข้างด้านบนสุดก็บุเกือบนุ่มเหมือนกัน เป็นไวนิลหุ้มบนพลาสติกเลยเกือบนุ่ม หน้าหมูมีฟองน้ำรองให้นิสนึง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดีขึ้นสิครับ ยังมีหลายคนที่ไม่ซื้อเพราะภายใน

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าได้ภายในแบบนี้ผมจบกับ Altis แต่แรกเลยครับ ไม่ลดลงมาหา City แน่ หน้าตาผ่าน ช่วงล่าง การควบคุมผ่านทุกอย่าง แต่มาตายที่ interior design

ออฟไลน์ Boyja

Altis ข้างนอกสวยจริงครับ แต่ภายในลุงมากๆ  :P