ผู้เขียน หัวข้อ: Audi Q5 เป็นยังไงมั้งครับ  (อ่าน 38961 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
Audi Q5 เป็นยังไงมั้งครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 22:22:54 »
สมาชิกในเว็บนี้มีใครเคยลองขับ Audi Q5 TFSI 2.0 ไหมครับหรือใครที่ใช้อยู่ สมรรถนะของรถเป็นไงครับ
ตัวผมเองไม่เคยใช้รถยี่ห้อ Audi มาก่อนเลย เลยไม่รู้รายละเอียดเท่าไร อยากได้คำชี้แนะครับ
แล้วอีกอย่างในเมืองไทย มีศูนย์Audiแท้ๆไหมครับ ศูนย์เป็นไงครับ

กำลังเล็งว่าจะไป Lexus RX ดีหรือ Audi Q5 ดี ส่วนตัวชอบ Q5 มากกว่าแต่กลัวปัญหาเยอะครับ :'(

รบกวนทุกท่านด้วยน่ะครับ ;) ;)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
Re: Audi Q5 เป็นยังไงมั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 22:44:08 »
อยากทราบด้วยครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 22:46:54 »
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5578.0

ลองเข้าไปดูครับ มีหลายกระทู้เลยพูดไว้แล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 00:04:58 »
แล้วศูนย์ของ Audi นี่ อาการหนักเลยหรอครับ แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ
แล้วถ้าซื้อกับเกรย์นี่ มันจะลำบากเรื่องการซ่อมไหมครับ :-\

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 06:08:04 »
ลองศึกษาบางส่วนในเรื่องของ grey ตามนี้ครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5920.0][url]http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5920.0[/url]

จากข้างบนเท่าที่ผมศึกษา การนำรถเดโมที่ขับไม่เกิน 2000 กม.จากอังกฤษ และ ปี2008 ขึ้นไปจะสามารถนำเข้ามาจดเป็นรถใหม่ได้
แต่บางส่วนที่คุณจิมมี่อ้างถึงนั้น สงสัยเอามากรอไมล์ตอนหลัง แต่เค้าผ่านที่ตรวจมาได้อย่างไรหว่า ???

อย่างไรก็ตามถ้าเป็น Audi หรือ VW ผมก็พอรู้ว่าต้องใช้โปรแกรมและอุปกรณ์อะไรเพื่อเช็ค

ถ้าให้ผมแนะนำ Toyota Harrier 240G (Lexus RX รุ่นเก่า แต่ยังขายในชื่อโตโยต้าที่ญี่ปุ่นอยู่) ก็น่าสนใจนะครับ
คุ้มค่ามากๆ แต่ต้องไปลองนั่งเบาะหลังดูก่อน  อะไหล่ก็หาได้ง่ายไม่ต้องกังวลเรื่องซ่อม
อาอึ๊มผมขับมาแสนกว่าโล ตัว 350 ก็ยังทนอยู่ ภายในยังคงเงียบและเก็บเสียงได้ดีอยู่
แต่เมื่อปีที่แล้วพึ่งเสียไป 70000 หมื่นบาท เปลี่ยนคอนโซลหน้าทั้งแผง เพราะแตกเนื่องจากอากาศและความร้อนบ้านเรา
ถ้าคุณไม่โชคร้ายแบบนี้ รุ่นนี้น่าสนใจมากครับ

แต่ถ้าคุณยังสนใจ Q5 อยู่ รอซื้อมือสองมั้ยครับ เพราะราคา Audi ตกเร็ว เร็วจนคุยใจหายเลยล่ะครับ
ยกตัวอย่าง Audi TT 8J ปี 2008 ขับมาสองหมื่นกิโล คุณสามารถซื้อได้ในราคา 2.x ล้านบาท

ซื้อมาก็ลองหาอู่นอกที่ไว้ใจได้ ช่างศูนย์หรือตามเกรย์เองก้ไม่ได้เก่งหรือชำนาญกว่าอู่นอกนะครับ

ไม่งั้นก็ซื้อ Lexus มือหนึ่งหรือมือสองที่ยังมีประกันเหลือไปเถอะครับ
ถ้าคุณยังไม่ศึกษา Audi ดีพอ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 18:15:28 »
ถ้ามองแค่ภายนอก ผมให้ใจกับ Q5 ครับ

เห็นคันจริงบ่อยๆ พักหลังเห็นแทบจะทุกวัน

ครั้งแรกที่เห็นคันใหญ่กว่าที่คิด แต่พอเห็นบ่อยๆ เริ่มรู้สึกเฉยๆ

สำหรับออดี้ R8 TT TTS Q5 ผมเคยเห็นตัวจริงมาหมด แต่ไม่เคยเข้าไปนั่งเลย

แต่ผมยอมรับว่า ผมชอบ ^^ แต่ยังไงถ้าคิดจะชื้อจริงๆ คงต้องศึกษาหลายๆเรื่องครับ

ที่สำคัญถ้าเล็งออดี้ด้วยหละก็ ต้องคิดหนักเลยครับ ขอให้ได้รถที่ปราถนาไว้นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 00:24:06 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จาลองไปคิดดูครับ ;D