ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องพรม กับเรื่องประกันรถยนต์หน่อยฮับ  (อ่าน 4158 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เรื่องพรมก่อนนะครับ

คือว่ากำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะเอาแบบไหนดี เห้นตามร้่านบอกว่ามีแบบกระดุม แล้วก็แบบไวนิลดักฝุ่น ไม่ทราบว่าข้อดีข้อเสียมันต่างกันอย่างไร ใช้แบบไหนดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องประกันก็มีอยู่ว่า

พอดีอ่านเรื่องประกันอยุ่ ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำประกันกับอะไรดี เห็นเค้าบอกว่่า ให้เลือกประกันที่มีอู่เยอะๆ เวลาซ่อมจะได้รอไม่นานมาก

ฟอร์ดนี่ ประกันของเจ้าไหนที่อู่รับเยอะๆบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องพรม กับเรื่องประกันรถยนต์หน่อยฮับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 00:58:09 »
วิริยะ หรือ กรุงเทพ น่าจะดีครับ
และอย่าลืมดูว่าเคลมง่าย เบี้ยไม่แพงจนเกินไป หรือไม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ขอถามเรื่องพรม กับเรื่องประกันรถยนต์หน่อยฮับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 01:00:58 »
พรมปูพื้น
เอาแบบไหนก็ได้ที่บางๆครับ
ยิ่งบาง ยิ่งดี และควรสามารถเกี่ยวพรมเข้ากับขอเกี่ยวของรถที่เราใช้ได้ด้วยจะดีกว่า

อย่าให้พรมตรงแป้นคันเร่งหนาโดยเด็ดขาดครับ มีโอกาสไปขัดตัว ที่คันเร่ง ทำให้คันเร่งค้างได้

ประกันภัยนั้น

กรุงเทพประกันภัย เบี้ยแพงกว่า บริการอาจจะเมหือนไม่ดี แต่การคุ้มครอ ค่อนข้างจะโอเค
วิริยะ หลังๆ ก็เริ่มมเสียงบ่นจากทางอู่ซ่อมสี บางราย บ้างเหมือนกัน เรื่องการจ่ายเงิน ก็ดูๆกันไปครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 01:08:05 »
แบบกระดุมขอให้ระวังเรื่องกลิ่นครับ บางเจ้ากลิ่นแรงจัดจนจมูกแทบพัง

พรมปูพื้น
เอาแบบไหนก็ได้ที่บางๆครับ
ยิ่งบาง ยิ่งดี และควรสามารถเกี่ยวพรมเข้ากับขอเกี่ยวของรถที่เราใช้ได้ด้วยจะดีกว่า

อย่าให้พรมตรงแป้นคันเร่งหนาโดยเด็ดขาดครับ มีโอกาสไปขัดตัว ที่คันเร่ง ทำให้คันเร่งค้างได้

ถ้าเป็นพรมแบบเข้ารูปก็จะตัดปัญหาเรื่องมันไปขัดคันเร่งหรือเบรคครับ

พรมปูพื้นรถแบบเข้ารูป ราคาจะสูงกว่าแบบธรรมดา แต่เป็นการซื้อเพียงครั้งเดียวครับ แล้วลืมของที่เขาแถมให้กับรถได้เลย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 12:31:59 »
มาตอบเรื่องพรม ผมใช้แบบดัดฝุ่นครับ ใช้ในเมืองทั่วไปไม่มีปัญหาอะไรครับ หน้าฝนก็ไม่ต้องกลัวถ้าไม่ได้เหยียบดินมาเยอะๆ

แต่แบบกระดุมจะได้เปรียบสำหรับชาวสวนที่มีการนำดินติดร้องเท้ามาเยอะๆ พวกนี้จะทำความสะอาดได้ง่ายกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 13:05:39 »
ผมใช้เทเวศ ไม่เคยมีปัญหาซักอย่างเลยครับ ในกรุงโทรไปไม่ถึง 15นาที ถึงที่เกิดเหตุ ตจว. ครึ่งชั่วโมง
อยากเคลมก็โทรไปบอกเสีย accept จบ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 13:52:00 »
มาเชียร์เทเวศ ด้วยครับ มาเร็วดี ไม่ต้องรอนาน คุยกันง่าย

ไม่แนะนำก็ของกรุงไทยครับ เพิ่งเลิกใช้ไป บริการเข้าขั้นห่วยแตก อาจจะเป็นแค่พนักงานคนนั้นก็ได้ แต่ผมตามของเคลมได้เร็วกว่าเจ้าหน้าที่กรุงไทย เจ้าหน้าที่เคลมบอกรอของเดือนครึ่ง จะบ้าตายใช้รถไม่ได้ไปเดือนครึ่ง ผมตามเอง 2อาทิตย์ก็ได้ละ แต่ต้องเสียเวลาตัวเอง ไม่รู้มีประกันไว้ทำอะไร
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 22:06:46 »
มาเชียร์เทเวศ ด้วยครับ โทรไปที่ สนง ตรงจะถูกกว่าผ่านตามร้านครับ  ที่สำคัญเบี้ยไม่แพงเว่อครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 00:39:07 »
กรุงเทพ ก็โอเค เรื่องค่ารักษาพยาบาล ไม่กำหนดเรื่องค่าห้องเวลาเป็นอะไรหนัก ๆ ครับ ส่วนวิริยะนั้น fit เรื่องค่าห้องไปหน่อย และหลัง ๆ อู่ก็ได้เงินช้าเลยซ่อมช้าครับ ส่วนผมไม่ซีเรียส สนิทที่ไหนก็ทำที่นั่นครับ ( ปล. อยู่โบรคเกอร์ด้วยครับ )