ผู้เขียน หัวข้อ: โดนผู้หญิงลัดคิวเติมน้ำมัน  (อ่าน 8329 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: โดนผู้หญิงลัดคิวเติมน้ำมัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 03:37:29 »
ผมไม่ปล่อยผ่านนะ ไม่งั้นในอนาคตวัยรุ่นคนนั้นก็กลายเป็นมนุษย์ป้าอีกคน กรณีแบบนี้ผมให้พนักงานจัดการครับ ซึ่งเค้าก็ทำถูกนะ

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Re: โดนผู้หญิงลัดคิวเติมน้ำมัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 11:45:38 »
ชื่นชมเด็กปั้มอีกเสียงครับ
และผมก็ขอชื่นชม จขกท.ด้วยการใจเย็นเป็นสิ่งที่ดีมากครับ

ปล.เป็นผม ผมคงไม่ยอมให้แน่ๆ คงขับจี้บีบแตรยาวไล่จนกว่าจะขับออกไป ถ้าไม่ออกผมก็จะขับไปขวางหน้าให้มันออกไปได้ จนกว่ามันจะมาขอโทษ

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 16:47:21 »
ผมว่าเป็นที่นโยบายปั๊มแต่ละปั๊มมากกว่าครับ ซึ่งมันไม่มีใครมาสนใจอะไรหรอกครับ
ขอระบายสักหน่อย
***เอสโซ่ รามอินทรา กม.6.5*** รถยนต์ต่อคิวอยู่ มีมอเตอร์ไซค์มาแทรกคิวเป็นประจำครับ ส่วนมากจะเป็นวินมอเตอร์ไซค์รับจ้างท้องถิ่น บางครั้งรถยนต์ต่อคิว 20นาทีแล้ว ยังเติมไม่เสร็จเลยครับ (นานยังกะต่อเติม NGV) ส่วนใหญ่ถ้าไม่หมดหน้าปั๊มมันหรือจะออกไปเส้นทางอื่นขี้เกียจแวะแล้ว ผมก็พยายามไม่เติมครับปั๊มนี้ ส่วนเด็กปั๊มผมคิดว่ามันไม่สนใจอะไรหรอกครับ ใครจะมาก่อนมาหลัง เพราะมันก็ต้องเติมให้ทุกคันอยู่ดี น่าเบื่อมากครับ

ใช่เลย ปั้มนี้ผมเลิกเติมแล้ว ถูกแซงคิวประจำ ผมเปลี่ยนไปเติมปั้มสุดท้ายก่อนที่จะตัดกับกาญจนาภิเษกครับ

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 21:42:22 »
วันนี้เลยสดๆร้อนๆ เมื่อเช้าผมเจอ ผญ ขับ Passat ผมกำลังจะออกจากซอยตอนแรกมีกระบะจอดบังอยู่พอรถขยับแล้วขยับไปได้ไม่ไกลกระบะหยุดแล้วปากซอยผมว่าง นางรีบเข้ามาจ่อตูดกระบะเลยผมนี้ขึ้นเลยเพราะผมเปิดไฟก็แล้วบีบแตรก็แล้วก็ยังมาขวาง แล้วนางก็นัั่งกินข้าวบีบแตรต่อไปพฤติกรรมนางแย่ขนาด Fortuner ที่ว่าขับไม่ดียังไม่ขยับขึ้นมาจอดรอให้นางถอยอยู่เลย พอรถขยับด้วยความแค้นผมบีบแตรให้เร็วมีการหันมามองทำหน้าเวียงด้วย

ไม่อยากจะพูดเลยแย่มากกกอยากจะออกไปจากประเทศที่มีคนห่วยๆอย่างงี้มาก ผมไปขับรถมาเลย์มาพฤติกรรมดีมากยกเว้นในเมือง

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 23:24:01 »
ผมก็เคยโดนครับ แต่เป็นมนุษย์ป้า ผมบีบแตรลั่นปั๊มเลย ประกอบกับเด็กปั๊มไม่เติมให้ด้วย กำลังจะเดินลงไปด่า ป้าแกรีบใส่เกียร์ขับออกไปเลย เบื่อมาก และไม่ชอบเลยครับ พวกแซงคิว
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 08:31:13 »
ถ้าให้เดา รถที่ผู้หญิงคนนั้นขับ น่าจะเป็นรถแบรนด์พรีเมียม ราคาไม่ต่ำกว่า 2 ล้าน ใช่ไหมครับ

เพราะผมก็เคยเจอ แย่งที่จอดที่จุดพักรถมอเตอร์เวย์ คือผมรอคันหน้าออก เปิดไฟฉุกเฉินรอแล้ว แล้วมีรถขับเข้ามาเบียดจากทางขวาแล้วเข้าไปจอดเลย ใจจริงอยากจะเข้าไปด่าสักหน่อย หรือไม่ก็เปิดศึกเลย เพราะรถผมเป็นวัยรุ่นมากัน 5 คน กำลังโมโหทั้งนั้น จริงแล้วมีช่องพอให้ผมกระทืบคันเร่งชิงเข้าไปจอดก่อนได้ แต่ผมตั้งสติทัน อย่ามีเรื่องดีกว่า เพราะรถคันนั้นเป็นรถ BMW M5 F10 ดูไม่ออกว่า M5 แท้หรือเปล่า หรือว่าแค่ชุดแต่ง แต่คิดว่ารถระดับ Series 5 นี้มีปืนกันทุกคัน แถมมีใบอนุญาตพกปืนด้วย อีกอย่างคือเลขทะเบียนเป็นเลขตองมาเลย บ่งบอกว่าน่าจะไม่ใช่คนระดับธรรมดาๆ แน่ ถ้าไปมีเรื่องด้วยมีแต่จะเสียเปรียบ

แต่ผมก็แอบซุ่มดูหนังหน้าคนขับนะ คนขับลงมาจากรถเป็นผู้หญิงวัย 20 ปลายๆ ถึง 30 ต้นๆ แต่งตัวมีฐานะ แต่ดูท่าทางแล้วน่าเกรงขามไม่น้อย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 17:28:08 »
เด็กปั้ม ทำถูกต้อง ไม่เติมให้คนแซงคิว
ถ้าเจอแซงคิว บีบแตร่ยาวๆ เปิดกระจก ตะโกนเลย ต่อคิวเป็นไม
ปั้มแถวบ้าน เป็นระเบียบ แบ่งช่องเติมเลย มอเตอร์ไซค์ กับ รถยนต์เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์