ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดู Turbo boost ใน Torque OBD ต้องตั้งค่ายังไงครับ  (อ่าน 3127 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ผมกด Display มันเห็นแต่ Vacuum ครับ งงๆ

ออฟไลน์ mamaman

Re: อยากดู Turbo boost ใน Torque OBD ต้องตั้งค่ายังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 12:19:06 »

มัน Sensor ตัวเดียวกันนะครับ
ขับๆไปดูครับ ค่าเป็น Actual

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: อยากดู Turbo boost ใน Torque OBD ต้องตั้งค่ายังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 12:57:48 »

มัน Sensor ตัวเดียวกันนะครับ
ขับๆไปดูครับ ค่าเป็น Actual

เวลากดคันเร่งมันจะอยู่แถวๆ 0-5 ครับ หน่วย in/Hg เวลาเร่งแรงๆ แล้วปล่อยคันเร่ง ขึ้นไปสูงสุด 20 in/HGg

แปลว่ารถผมบูส 0.7 bar ป่าวครับ

ออฟไลน์ United

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 13:07:45 »
แปลงมาได้เท่านี้คับ

20 inches of mercury = 0.6772 bar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 13:23:59 »

แสดง ว่าใช้ ตัวฟรี รึเปล่า
ตัวแท้ เสีย ตัง  มันแปลงเป็น PSI ให้เลยนะครับ  แล้วแต่เราเลือกด้วย

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 13:52:31 »
Torque ไม่ว่าจะฟรี หรือเสียตังค์ สามารถเพิ่มหน้าจอ Display ได้ครับ แล้วเลือกแบบที่จะแสดง แบบเข็ม แบบตัวเลขดิจิตอล แบบดิจิตอลสเกล ฯลฯ (แต่แบบฟรีจะใช้ได้ไม่เยอะ เสียตังค์ดูได้เกือบครบ)
แล้วไปเลือก Sensor ที่ต้องการจะดูครับ ถ้ามีแถบสีเขียวจะใช้ได้ ถ้าสีดำใช้ไม่ได้ครับ ถ้ามีเครื่องหมายตกใจ ก็เฉพาะรุ่นครับ แล้วเอาไปวางไปที่ตำแหน่งไหนบนจอก็ได้ จะขยาย จะหดได้หมดครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 15:29:31 »

คุณ huiimanoid ครับ

รบกวน บอก ที่ ขาย ที่ตั้ง โทรศัพย์แบบนี้หน่อย

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 19:41:24 »

คุณ huiimanoid ครับ

รบกวน บอก ที่ ขาย ที่ตั้ง โทรศัพย์แบบนี้หน่อย

ขอตอบแทน ยี่ห้อ remax ครับ search google ก็เจอ (remax car holder)

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 19:54:51 »
ใช่ครับ ยี่ห้อ Remax ตามที่ พสมช. บอกครับ ตามร้านตู้ขายมือถือทั่วไปมีเยอะแยะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 22:46:46 »
ขอบคุณครับ ไปเดิน ตามหาซื้อก่อนครับ
หาไม่ได้เลย