ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทย มีใครกล้ารับประกันเท่านี้อีกไหม?  (อ่าน 6320 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
https://fotonmotor.co.th/th/foton520?utm_source=google&utm_medium=DisplayPC&utm_campaign=520-Dealer&utm_content=keywords&utm_term=Pickup

ถ้าเป็นเจ้าตลาด คนแห่ไปซื้อจนผลิตไม่ทันมั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2017, 15:15:19 โดย SLuang »

ออฟไลน์ O_o"

Re: เมืองไทย มีใครกล้ารับประกันเท่านี้อีกไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 15:19:33 »
ต้องรดดูในรายละเอียดแนบท้ายดีๆครับ ว่ารับประกันในส่วนไหนและ มีเงื่อนไขอะไรด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ Devil13

Re: เมืองไทย มีใครกล้ารับประกันเท่านี้อีกไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 15:54:22 »
ขนาดฟอร์ด(มั้ง)ที่รับประกันเกียร์ 5 ปี ยังไม่บูมเลยครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 15:55:49 »
เค้ากล้า แต่ผมไม่ขอเสี่ยง
ขอใช้รถที่เค้าไม่กล้า แต่ ไม่ต้องเสี่ยงดีกว่า

วีโก้ผมสองกันใช้ตั้งแค่เปิดตัวยันวันนี้
ยังชิลๆเลย ตัวถงตัวถัง บุบๆเบี้ยวๆหมดแล้ว
แต่เครื่องและช่วงล่าง ถึก สุดๆ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 15:57:01 »
คือ สงสัยเรื่องเครื่องยนต์ Cummins ที่โฟตอนนำมาใช้ครับ ว่า เป็นยี่ห้อผู้ผลิตเครื่องยนต์อิสระใช่ไหม?

ทำไมโฟตอนถึงไม่ผลิตเครื่องเอง ดังเช่นแบรนด์รถยนต์หลายๆเจ้า?
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 15:58:10 »
Hyundai Elantra เหมือนได้ยินว่ารับประกันคุณภาพรถยนต์นาน 7 ปี หรือ 180,000 กม นะครับ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 16:50:04 »
คือ สงสัยเรื่องเครื่องยนต์ Cummins ที่โฟตอนนำมาใช้ครับ ว่า เป็นยี่ห้อผู้ผลิตเครื่องยนต์อิสระใช่ไหม?

ทำไมโฟตอนถึงไม่ผลิตเครื่องเอง ดังเช่นแบรนด์รถยนต์หลายๆเจ้า?

คัมมิ่น ดังในวงการรถบรรทุก รถเหมือง เครื่องจักรหนักมาหลายสิบปีแล้วครับ

เพิ่งลงมาทำเครื่องเล็ก
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 18:29:25 »

คัมมิ่น นี่อยู่ในรถไฟ อยู่ในรถใหญ่มานานแล้วครับ ที่เห็นในตอนนี้ก็น่าจะ Dodge Ram มันไม่เชิงเดี่ยวๆนะครับ เพราะผลิตไปหลายวงการ รู้สึกพวกรถในกองทัพสหรัฐก็ใช้ยี่ห้อเครื่องนี้อยู่หลายๆรุ่น

คล้ายๆพวกเกียร์น่ะครับบริษัทรถไปร่วมทุนเอามาใช้ หรืืออีกตัวอย่างที่เห็น เครื่องยี่ห้อ Puma ที่อยู่ในฟอร์ด,Land rover,Jaguar อะไรพวกนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 20:20:08 »
BMW รับประกัน5ปีไม่จำกัดระยะทางครับ แต่BSI(พวกถ่ายของเหลว)ได้5ปี 1แสนโลครับ **คนยังสับสนกันมากวารันตีกับBSI**
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 20:41:17 »
เคยเห็น Hyundai Elantra รับประกัน 7 ปี แสนแปดหมื่นโล ฟรีค่าแรง 5 ปี (ข่าวเก่า)

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 22:53:17 »

คัมมิ่น ดังในวงการรถบรรทุก รถเหมือง เครื่องจักรหนักมาหลายสิบปีแล้วครับ

เพิ่งลงมาทำเครื่องเล็ก

คัมมิ่น นี่อยู่ในรถไฟ อยู่ในรถใหญ่มานานแล้วครับ ที่เห็นในตอนนี้ก็น่าจะ Dodge Ram มันไม่เชิงเดี่ยวๆนะครับ เพราะผลิตไปหลายวงการ รู้สึกพวกรถในกองทัพสหรัฐก็ใช้ยี่ห้อเครื่องนี้อยู่หลายๆรุ่น

คล้ายๆพวกเกียร์น่ะครับบริษัทรถไปร่วมทุนเอามาใช้ หรืืออีกตัวอย่างที่เห็น เครื่องยี่ห้อ Puma ที่อยู่ในฟอร์ด,Land rover,Jaguar อะไรพวกนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 08:39:51 »
รถใช้งานวิ่งทางไกลก็ควรรับประกันมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 09:06:03 »
ยี่ห้อพวกนี้ หากไม่แน่จริง ผมไม่กล้าเสี่ยงครับ

ลูกค้าผมเป็นโรงงานผลิตผ้า พี่เค้าซื้อ Tata Xenon มา ใช้มา 5 ปี ขายได้แค่ 20,000 บาท (เซลล์ที่ขายรถใหม่บอก จริงๆ ไม่อยากรับ แต่อันนี้จะเอาไปชั่งกิโลขาย)

และระหว่างที่ใช้งานก็ใช่ว่าจะคุณภาพดีนะครับ เปลี่ยนอะไหล่ตลอด อะไหล่แพง รอนาน และดันจุกจิกอีกตะหาก

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 13:03:18 »
งานนี้ต้องดูยาวๆ

แต่ผมว่า ยังไม่น่าเล่น
รูปโฉมยังไม่โฉบเฉี่ยว เครื่องก็ไม่เด่น ที่น่าลุ้นคือคุณภาพ

ดูจากรถตู้
ขนาดออกมาไม่กี่ปี
ยังโทรมเร็วกว่า Commuter ที่ออกมาก่อนหน้าหลายปีซะอีก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 14:21:59 »
รถตู้นี้คุ้น ๆ แหะ  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 22:18:02 »
มาทีหลัง ก็ต้องทุ่มแบบนี้แหละครับ

แต่ผมว่าเกิดยาก ต้องดูกันอีกยาว ถ้ายังอยู่รอดได้นะ