ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถมือสองมา มีประกันฟิล์ม 7 ปี แต่ฟิล์มลอก เราเอาไปเคลมได้ไหมคับ  (อ่าน 4980 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
เรามีเทคนิคอะไรไหมคับ แบบว่ากลัวเขาไม่ให้เคลมอ่ะคับ ไม่ต้องให้เค้ารู้ว่าเราไม่ใช่เจ้าของใหม่ป่ะคับผม  :'(

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ถ้ามีใบรับประกันส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว จัดดีๆไปเลยก็ได้ครับ จ่ายตังเองอ่านะ  ไม่ก็เคลมประกันชั้น1 เฉพาะกระจกบานหน้า แล้วเพิ่มเงินเอาฟิล์มเกรดดีๆไปก็ได้ครับ แล้วแต่กำลังทรัพย์
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ V221

มีใบรับประกันฟิล์มก็เคลมได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Pranhirun

• Jr. Member
  • **
ถ้ามีใบรับประกันส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว จัดดีๆไปเลยก็ได้ครับ จ่ายตังเองอ่านะ  ไม่ก็เคลมประกันชั้น1 เฉพาะกระจกบานหน้า แล้วเพิ่มเงินเอาฟิล์มเกรดดีๆไปก็ได้ครับ แล้วแต่กำลังทรัพย์

เคลมเฉพาะกระจกบานหน้านี่ทำยังงัยครับ ต้องรอให้หินดีดรึเปล่าครับ หรือมีวิธีเคลมเองยังงัยบ้างครับที่ไม่ต้องไปยุ่งกับกระจก
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)

ออฟไลน์ force_5147

• **
แจ้งสำนักงานใหญ่ได้เลยครับ ของผมเคยทำใบรับประกันหาย และลบรหัสที่ฟิล์มออกหมดจำรุ่นไม่ได้ เลยโทรถามที่สำนักงานใหญ่ของลามิน่า แจ้งเบอร์โทรก็มีข้อมูลเราครบเลยครับ แต่ทางพนักงานแจ้งว่ากรณีต้องการเคลมกระจกแตกแต่จำรุ่นฟิล์มไม่ได้ ทางบริษัทมีเก็บฐานข้อมูลลูกค้าให้เรียบร้อย แต่ยังไงก็เก็บไว้ในที่ที่ปลอดภัยหาสะดวกดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องวุ่นวายมากครับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
3M น่าจะมีรหัสฟิล์มบนฟิล์มเหมือนยี่ห้ออื่นเค้ามั่งนะครับ แบบนี้โดนย้อมแมวง่ายเลย ถ้าจำรหัสฟิล์มไม่ได้ ใบรับประกันหายนี่คงจบเห่เลย