ผู้เขียน หัวข้อ: New CX5 กับ CHR รักพี่เสียดายน้อง เลือกอะไรดีครับ?  (อ่าน 22293 ครั้ง)

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
http://www.headlightmag.com/all-new-mazda-cx-5-australia-spec/

New CX5
Dimension มิติตัวถัง

ยาว x กว้าง x สูง : 4,550 x 1,840 x 1,675 มิลลิเมตร (ยาวขึ้นกว่ารุ่นเดิม 10 มิลลิเมตร กว้างเท่าเดิม และ เตี้ยลง 35 มิลลิเมตร)
    ระยะฐานล้อ (Wheelbase) : 2,700 มิลลิเมตร (เท่ารุ่นเดิม)
    ระยะต่ำสุดถึงพื้น (Ground Clearance) : 185 – 193 มิลลิเมตร
    พื้นที่เก็บสัมภาระด้านหลัง : 442 – 1,342 ลิตร

CHR
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58497.0
มิติตัวรถ Dimension

Length ยาว : 4,360 มิลลิเมตร
Width กว้าง : 1,795 มิลลิเมตร
Height สูง : 1,565 มิลลิเมตร

ระยะฐานล้อ Wheelbase : 2,640 มิลลิเมตร
ระยะต่ำสุดถึงพื้น Ground Clearance : 155 มิลลิเมตร
(อ้างอิงจากสเป็คญี่ปุ่น)

----------------
พักเรื่องขับรถมามโนกันเล่นๆดีกว่าครัช ปลายๆปี ต้นปีน่าจะไล่เลี่ยกัน 2 รุ่นนี้

เห็นข่าว new cx5 แก้จุดอ่อนมามากมาย
เล็งๆ chr ไว้มีกลับมาคิดอีกรอบ  ;D

พอดีชอบรถแนวๆนี้ครัช ในใจขอแค่เล็กกว่าน้องจูนเดิม ซึ่งทั้ง 2 คันเล็กกว่าแน่นวล
ขับเที่ยวทั่วไทย

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ จะเลือกตัวไหนครัช เอาแค่ข้อมูลที่รู้ตอนนี้ก่อน ใครชอบอะไรช่วยบอกกันทีครัช  :) :) :)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: New CX5 กับ CHR รักพี่เสียดายน้อง เลือกอะไรดีครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:03:27 »
ผมอยากได้ทั้งคู่เหมือนกัน แต่ 2.0s ล้านสาม ถ้าเงินพอผมก็ไป (ไม่รู้ราคาจะเป็นไงตอนนั้น) ส่วน chr ถ้าตัวไม่พอก็คงไปตัวรี้แหละ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
Re: New CX5 กับ CHR รักพี่เสียดายน้อง เลือกอะไรดีครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:03:49 »
ถ้า CH-R เอาเครื่อง 1800-2000 มาลง น่าสนใจครับ ถ้าเอาเครื่อง 1500 มาลงจริง
 คงจะเลือกตัวอื่ีน ๆ แทน สุดท้ายต้องเลือกดูรวม ๆ ทั้งหมดอีกที OPTION + ราคา แล้วดูว่ารถไหน คุ้มค่าสุด จุกจิกน้อยสุด และรุ่นไหน ผบ.ทบ. อนุมัติ ซึ่งเป็นคำตอบสุดท้าย 

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:13:31 »
ผมชอบ CX-5 มากกว่าครับ CH-R มันสวยนะแต่ผมว่ามันหลุดโลกไปหน่อยครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:15:30 »
ผมอยากได้ทั้งคู่เหมือนกัน แต่ 2.0s ล้านสาม ถ้าเงินพอผมก็ไป (ไม่รู้ราคาจะเป็นไงตอนนั้น) ส่วน chr ถ้าตัวไม่พอก็คงไปตัวรี้แหละ

ถ้าพี่โตอัพราคาขึ้นไปต่างกันไม่มากนี่มีเสียวนะครัช  ;D

ถ้า CH-R เอาเครื่อง 1800-2000 มาลง น่าสนใจครับ ถ้าเอาเครื่อง 1500 มาลงจริง
 คงจะเลือกตัวอื่ีน ๆ แทน สุดท้ายต้องเลือกดูรวม ๆ ทั้งหมดอีกที OPTION + ราคา แล้วดูว่ารถไหน คุ้มค่าสุด จุกจิกน้อยสุด และรุ่นไหน ผบ.ทบ. อนุมัติ ซึ่งเป็นคำตอบสุดท้าย 

จริงครับตรงผบ.ทบ.นี่หละ คงต้องพาไปลองกันวุ่นวาย  ::)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:19:27 »
ผมชอบ CX-5 มากกว่าครับ CH-R มันสวยนะแต่ผมว่ามันหลุดโลกไปหน่อยครับ

เป็นตัวชิมลางการออกแบบสไตล์ใหม่ของพี่โตเลย  :P
เคยลังเลอยู่ช่วงนึง แต่เห็นข่าวยอดขายพุ่งในยุโรปแล้วเลยยังคงความเต็งไว้อยู่ครับ

ส่วน CX5 นี่ตัวเดิมจุดอ่อนเยอะไปหน่อย พอตัวใหม่นี่แก้มาโอเคเลยครัช มีลังเล   :-*

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:33:10 »
chr เป็นไฮบริดนะครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:53:41 »
เป็นผมไป CHR ครับ

ผมว่าซีไซน์มาสด้า ว้าวมากทุกรุ่นเมื่อแรกเห็น แต่ยิ่งมองยิ่งไม่ชอบ มันดูเก่าๆไงบอกไม่ถูก เป็นแทบทุกรุ่นของมาสด้า ทั้งๆที่เป็นรุ่นปัจจุบัน แต่ดูเหมือนรถที่ดีไซน์ตกรุ่นแล้ว ยิ่งถ้าตกรุ่นซีไซน์มันจะดูเก่ากว่าคู่แข็งในเวลาเดียวกัน

ปล.ไม่ใช่เฉพาะมาสด้านะครับ รถที่ดีไซน์มาหวือหวาสุดโต่งที่ประทับใจแรกเห็นแทบทุกรุ่น ยิ่งมองยิ่งเก่า ต่างกับรถที่ออกแบบมากลางๆยิ่งนานวันยิ่งมองว่ามันสวย

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 22:59:33 »
Chr ครับน่าจับมาแต่งหล่อล้ำๆใช้ยาวๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 23:13:08 »
ผมคงเลือก CX-5
เว้นแต่ CHR มีเครื่องยนต์ธรรมดา

เข็ดแล้วชาตินี้กับ Hybrid
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 00:15:40 »
เคยเห็น CHR คันจริงที่ญี่ปุ่น ด้านหน้า ด้านข้าง สวยมากครับ แต่ด้านท้ายยังไม่ค่อยสวย
ภายใน CHR ก็แปลก แหวกแนวไปหน่อย
แต่สองรุ่นนี้ผมก็ชอบ CHR มากกว่า ยกเว้นถ้า MAZDA THAILAND จับ Adaptive cruise control ลงใน CX5 ใหม่ด้วย ผมคงเลือก  CX5

ออฟไลน์ yumenowinds

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 00:30:45 »
ผมว่าจะแคบนะ CHR จะดีหรอครับ

ออฟไลน์ Nonnics

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 02:16:25 »
CHRครับ สวยเด่นกว่าบนถนน

CX5 ทรงรถเหมือนCX3ขยายร่าง

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 03:18:30 »
ไม่อยากได้ไฮบริดเลย ทั้งๆที่ชอบ CH-R มาก :'(

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 06:31:45 »
เคยเห็น CHR คันจริงที่ญี่ปุ่น ด้านหน้า ด้านข้าง สวยมากครับ แต่ด้านท้ายยังไม่ค่อยสวย
ภายใน CHR ก็แปลก แหวกแนวไปหน่อย
แต่สองรุ่นนี้ผมก็ชอบ CHR มากกว่า ยกเว้นถ้า MAZDA THAILAND จับ Adaptive cruise control ลงใน CX5 ใหม่ด้วย ผมคงเลือก  CX5

ผมก็ว่าน่าจะมีสิทธิ์นนครับ Adaptive cruise ยุคนี้แล้ว
CX-5 ผมว่าดูเก่าแล้วนะ คงเพราะเห็นภาพมาแล้ว ใช้โครงภายในรุ่นแรกมาปรับอีกต่างหาก
ถ้าจอดเทียบรุ่นเก่า-ใหม่ มันต่างกันน้อยพอสมควรเลย ไปวัดที่ option ดีกว่า ถ้าจัดเต็มก็
ค่อยน่าสน แต่ถ้ามีกั๊ก ไปหารุ่นอื่นที่ all-new จริงๆ ดีกว่า

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 07:02:42 »
ถ้าเป็นผมเอา CX-5 แบบไม่ลังเล
CHR ต้องมาแบบกั๊กๆ ฟังค์ชั่นโล้นๆ สไตพี่โต

ออฟไลน์ golferjk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 07:59:48 »
ถ้า CH-r เป็น Hybrid ผมไป CX5 เลยครับราคาขายต่อ Hybrid เนี้ยเจ็บจี๊ดจริงๆ
รถ 4 ปี 1.3m เต้นตี 5 แสนกว่า ขนาดยี่ห้อพี่โตนะเนี้ย

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:16:53 »
อยู่ กทม เน้นคันเดียวเที่ยวทั่วไทย แทนฟอร์ ... ผมชอบ CX5 มากกว่า ขนาดกำลังดี CHR ใช้เดินทางไกลๆน่าจะมีคิดถึงความกว้างขวางของฟอร์

แต่ถ้าเน้นใช้ในเมือง เก็บฟอร์ไว้วิ่งไกลๆ CHR ก็น่าสน

ปล ผมไม่ค่อยสนใจรถ all new เท่าไหร่

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:42:47 »
ผมเข้าใจว่า CH-R เป็น B-Crossover
CX-5 เป็น C-Crossover

ออฟไลน์ bullyboy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:50:43 »
รถคนละขนาดเลยครับ

ผมว่าต้องรอคันจริงมาก่อนแล้วคุณไปดูคันจริงๆ ทั้งสองรุ่นก่อนถึงจะได้คำตอบที่แท้จริง

แต่ถ้าวัดกันจากรูปและสเปคในหน้ากระดาษ มันก็จะคล้ายๆ คุณกำลังเทียบ CX-5 กับ CX-3 เลย

ความเห็นส่วนตัวผมเรื่องดีไซน์ ผมว่า CX-5 ใหม่มันแทบไม่ต่างกับตัวปัจจุบันที่ขา่ยในไทยเท่าไร แถมด้านท้ายผมมองแล้วคล้าย Mazda3 5 ประตูมากๆ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:59:16 »
chr ข้างในจะอึดอัดกว่า cx5 พอสมควรนะครับ
เสียดายอย่างเดียวคือcx5โฉมใหม่มันคล้ายของเดิมจัง

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 09:06:59 »
รอเปิดตัวก่อนดีกว่า เพราะบางอย่างไปหวังมากอาจจะเงิบได้ ต้องดูราคากับสิ่งที่ให้ด้วย

cx5 คันใหญ่กว่า กว้างกว่าแน่นอน  แต่ถ้าไม่เน้นกว้าง chr น่าจะราคาย่อมกว่า และรถคล่องตัวกว่า

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 09:39:47 »
ชอบความแฟชั่นของ CHR มากกกก อยากซื้อมาขับสัก 2 ปีแล้วเปลี่ยน
แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ คงไป CX5 ครับ ปรับไม่เยอะแต่มันดูลงตัวดี ขับได้นานไม่เบื่อ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 09:41:40 »
ผมเข้าใจว่า CH-R เป็น B-Crossover

ผมก็เข้าใจว่าอย่างงั้นนะ งงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ P็๊้ีhu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 09:45:58 »

เลือก CX5 ทันทีไม่ต้องคิด  เพราะมวยคนละรุ่น

CHR ต้องเทียบกับ HRV CX3 XV

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 09:53:08 »
chr เป็นไฮบริดนะครับ

:'( :'( :'( ผมเริ่มติดโรคกลัวไฮบริดหละ พี่โตจะเอามาแค่รุ่นนี้จริงๆเหรอ
ถ้าไม่มี NA หรือ Turbo นี่คงคิดหนักเลยครับ

เป็นผมไป CHR ครับ

ผมว่าซีไซน์มาสด้า ว้าวมากทุกรุ่นเมื่อแรกเห็น แต่ยิ่งมองยิ่งไม่ชอบ มันดูเก่าๆไงบอกไม่ถูก เป็นแทบทุกรุ่นของมาสด้า ทั้งๆที่เป็นรุ่นปัจจุบัน แต่ดูเหมือนรถที่ดีไซน์ตกรุ่นแล้ว ยิ่งถ้าตกรุ่นซีไซน์มันจะดูเก่ากว่าคู่แข็งในเวลาเดียวกัน

ปล.ไม่ใช่เฉพาะมาสด้านะครับ รถที่ดีไซน์มาหวือหวาสุดโต่งที่ประทับใจแรกเห็นแทบทุกรุ่น ยิ่งมองยิ่งเก่า ต่างกับรถที่ออกแบบมากลางๆยิ่งนานวันยิ่งมองว่ามันสวย

แต่เทียบ 2 รุ่นนี้ chr ดูว้าวกว่านะครัช ยุคอวกาศกันเลยทีเดียว ถ้าตามเงื่อนไขคลาสสิคนี่คู่นี้ต้องไป cx5  ;D

Chr ครับน่าจับมาแต่งหล่อล้ำๆใช้ยาวๆ

ของบ้านผมเรียบๆก็ใช้กันยาวๆครัช  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 10:03:58 »
ผมคงเลือก CX-5
เว้นแต่ CHR มีเครื่องยนต์ธรรมดา

เข็ดแล้วชาตินี้กับ Hybrid

:'( :'( :'( คงเหมือนกันเลยครัช ตอนแรกผมก็มองระยะยาวไม่ออกประมาณหมูไม่กลัวน้ำร้อนเหมือนกัน
จนหลายๆท่านว่ามา ฟังขึ้นหลายดอก กลัวเหมือนกันแล้วครัช

ต้องรอดูตัวจริงกันอีกทีครัชสำหรับผม Adaptive cruise นี่เห็นหลายคนชอบกันมาก ยังไม่เคยลองเลยครัช
Adaptive เท้าตัวเองอยู่ตลอด  :-[

ผมว่าจะแคบนะ CHR จะดีหรอครับ

ถึงจะเรียกว่า B-cross แต่ก็ใกล้ๆ c-seg เก๋งนี่ครัชต้องลองนั่งตัวจริงดูอีกที  :) :) :)

CHRครับ สวยเด่นกว่าบนถนน

CX5 ทรงรถเหมือนCX3ขยายร่าง

เดี๋ยวนี้ค่ายรถนิยมทำคล้ายๆกันหมดเลยครัช  ;D ;D ;D
เมื่อก่อนแยกรถถูกรถแพง แต่เดี๋ยวนี้คงแยกประเภทใช้งานมากขึ้น

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 10:05:43 »
คนละ segment
เพียงแต่ Toyota ไม่มีรถใน segment เดียวกันกับ CR-V ,  CX5   เพราะเอา PPV  Fortuner ทำตลาดแทน
ส่วน segment   HR-V , CX3   TOYOTA ไม่มีรถ จึงต้องทำ CH-R มาขาย
ถ้ามองเฉพาะความสด แล้วแต่ใจรัก
แต่ถ้ามองถึงการใช้งาน โดยรวม ผมว่า CX5 ได้เปรียบกว่าเยอะ  ราคาก็คงเหนือกว่าเยอะ

ถ้าต้องตัดสินใจกันจริงๆ   เงินในกระเป๋า คือตัวตัดสินใจครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 10:15:00 »
ไม่อยากได้ไฮบริดเลย ทั้งๆที่ชอบ CH-R มาก :'(

จริงครัช หวังว่ากระแสไฮบริดจะเป็นแค่โยนหินถามทาง  :'(
ไหนๆประกอบแล้วนี่ก็ครบๆให้เลือกดีกว่า

ผมก็ว่าน่าจะมีสิทธิ์นนครับ Adaptive cruise ยุคนี้แล้ว
CX-5 ผมว่าดูเก่าแล้วนะ คงเพราะเห็นภาพมาแล้ว ใช้โครงภายในรุ่นแรกมาปรับอีกต่างหาก
ถ้าจอดเทียบรุ่นเก่า-ใหม่ มันต่างกันน้อยพอสมควรเลย ไปวัดที่ option ดีกว่า ถ้าจัดเต็มก็
ค่อยน่าสน แต่ถ้ามีกั๊ก ไปหารุ่นอื่นที่ all-new จริงๆ ดีกว่า

นั่นสิครัชวัดกันที่ option ดีกว่า ผมชินแล้วครัช all-new แต่คล้ายเดิม  ;D ;D ;D

ถ้าเป็นผมเอา CX-5 แบบไม่ลังเล
CHR ต้องมาแบบกั๊กๆ ฟังค์ชั่นโล้นๆ สไตพี่โต

น่ากลัวนะครัชการตลาดแบบนี้  :'(

ถ้า CH-r เป็น Hybrid ผมไป CX5 เลยครับราคาขายต่อ Hybrid เนี้ยเจ็บจี๊ดจริงๆ
รถ 4 ปี 1.3m เต้นตี 5 แสนกว่า ขนาดยี่ห้อพี่โตนะเนี้ย

น่ากลัวมากครัช  :'( :'( :'(
สำหรับผมน่ากลัวเรื่องความซับซ้อนอีก เหมือนมีรถ 2 คันในบอดี้เดียว
คันไหนเจ๊งอีกคันดันวิ่งไม่ได้ด้วยนี่สิ ..

อยู่ กทม เน้นคันเดียวเที่ยวทั่วไทย แทนฟอร์ ... ผมชอบ CX5 มากกว่า ขนาดกำลังดี CHR ใช้เดินทางไกลๆน่าจะมีคิดถึงความกว้างขวางของฟอร์

แต่ถ้าเน้นใช้ในเมือง เก็บฟอร์ไว้วิ่งไกลๆ CHR ก็น่าสน

ปล ผมไม่ค่อยสนใจรถ all new เท่าไหร่

ดูเผื่อไว้เหมือนกันครัช คิดถึงความกว้างจริงๆ  :'(
น้องจูนใหม่ภายในยังแคบ(แนวยาว)กว่าตัวเก่านิดนึงเลยครัช
คอนโซลมันใช้พื้นที่เยอะขึ้น

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 10:25:09 »

ประเด็นนี้เข้าใจครัช และท่านนี้ตอบตรงใจผมส่วนนึงเลยขอยกมาก่อน  ;D
คนละ segment
เพียงแต่ Toyota ไม่มีรถใน segment เดียวกันกับ CR-V ,  CX5   เพราะเอา PPV  Fortuner ทำตลาดแทน
ส่วน segment   HR-V , CX3   TOYOTA ไม่มีรถ จึงต้องทำ CH-R มาขาย
ถ้ามองเฉพาะความสด แล้วแต่ใจรัก
แต่ถ้ามองถึงการใช้งาน โดยรวม ผมว่า CX5 ได้เปรียบกว่าเยอะ  ราคาก็คงเหนือกว่าเยอะ

ถ้าต้องตัดสินใจกันจริงๆ   เงินในกระเป๋า คือตัวตัดสินใจครับ

นอกจากพี่โตไม่มีชนตรงๆแล้ว mzd ชอบทำภายในให้รู้สึกเล็กไปรุ่นนึงด้วยครัช
เชื่อผมว่าภายในมันพอๆกันหละครัช  ;D ;D ;D

ลองสังเกตห้องโดยสารครัช cx5 จะถอยไปอยู่กลางรถลงไป ส่วน chr จะค่อนมาหน้าหน่อย
บนท้องถนนน้องจูนผมก็ใช้จนคล่องตัวแล้วครัช คันใกล้ๆกันเล็กกว่าแรงกว่านี่คงยิ่งสบาย

ส่วนราคานี่สิครัช จะโดนดันไปอยู่ระหว่าง altis กับ camry รึเปล่าต้องรอดู
แต่ถ้ามีรุ่นเดียวไฮบริดนี่ผมว่าคงห่างกันนิดเดียวหละ กับ cx5 ตัวล่างสุด  :P