ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อครับ ระหว่าง alphard 3.5 มือสอง กับ fortuner 2.4 ครับ  (อ่าน 10278 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toriotoroo

• Newbie
  • *
อย่างไงขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับผม ตอนนี้กำลังตัดสินใจกันอยู่ แล้วมีคุณแม่ผมคนเดียวที่ไม่เห็นด้วย อย่างไงเดี๋ยวจะลองเอาไปคุยกันอีกทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
มาช่วยดัน อัลฝาร์ดไปเลยครับ
รถรู้ประวัติ วิ่งแค่ 3 หมื่น 3.5 V6
ครบๆแบบนี้หาได้ที่ไหนเนี่ย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Alphard เถอะครับ เดินทางไกลด้วย โคตรสบาย
เผื่ออนาคตมีน้องเพิ่มอีกก็รองรับได้

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
จขกท ไม่ลองมอง crv หรอครับ จากโจทย์ผมว่า crv น่าจะเหมาะกว่า fortuner นะครับถ้าจะซื้อป้ายแดง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
พี่สาวผมใช้ทั้ง alphard เก่าและ velfire ใหม่ ส่วนน้องผมใช้ fortuner ใหม่ 2.8 ได้ทั้งขับเองและเป็นผู้โดยสาร ถ้าวัยรุ่น ไปไม่เกิน 4คน fortuner ได้ครับ แต่ถ้าคนมากกว่า 4(5คนขึ้นไป) และมีผู้ใหญ่ alphard ดีกว่าเยอะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ lexus

Alphard นั่งสบายกว่ามากกกกกกก
เครื่อง3.5สบายหายห่วง ห่วงแต่ค่าน้ำมันกับค่าบำรุงรักษามันแค่นั้นเลย

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
ถ้าเป็น alphard 3.5 แล้ว เรื่องกำลังนี่หายห่วงครับ PPV ยังไงก็สู้ไม่ได้ ไม่ใช่แค่ทิ้งเบาๆนะครับ แต่มันห่างกันเยอะมากด้วยความต่างขนาดแรงม้าประมาณ 100 ตัว เคยลองกดเล่นๆขึ้นไปแปปเดียวก็โดนตัว speed limiter ตัดการจ่ายน้ำมันหน้าทิ่มแล้วครับ ซึ่งกับ fortuner ยังไม่เคยเจออะไรแบบนั้น มันแรงขนาดต้องเกร็งเท้าขวา ไม่งั้นมีฟรีทิ้งตลอด

เดานะครับว่าที่ทางนั้นขายเพราะเครื่อง V6 มันกินดุมากในเมือง แต่เท่าที่เคยสัมผัสมา ผมว่าคุณภาพการขับขี่ของตัว V6 นั้นคุ้มค่าครับ
หากชอบเครื่อง V6 ก็น่าสนใจ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ SM.

alphard ครับ