ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 22 กรกฎาคม 2017 //  (อ่าน 5313 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 15 กรกฎาคม 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=60234.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1282778991831315

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2017, 13:44:37 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
คุณภาพน้ำยาหม้อน้ำของศูนย์ กับข้างนอก ต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Foldable

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ สอบถามเป็นความรู้นะครับ vauxhall กับ opel มันมีความแตกต่างกันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
ฮอนด้า hrv จะไมเนอร์เชนจ์มาสู้กับ โตโยต้า chr ตอนปลายปีนี้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Harem

6AR-FSE + เกียร์ 6at ของแคมรี่ วางใน altis 2014 ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ 9666_KK

• **
สวัสดีครับ
อยากทราบว่า คุณจิมมี่และทีมงาน Headlightmag คิดจะมีรายการทางโทรทัศน์ บ้างมั้ยครับ
มีทดสอบแบบตรงไปตรงมา แบบ The clip ประมาณนี้
ขอบคุณครัับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Forester 2.0 i-s เป็นยังไงบ้างครับ เห็นราคาขึ้นมาเยอะพอสมควร ยังไม่รีบใช้รถควรรอ Gen ใหม่ประกอบในเลยไหมครับ

ออฟไลน์ chkwang

• Newbie
  • *
อยากทราบว่ารีวิวฉบับเต็มของ Honda CR-V Gen 5 ทั้งตัวเบนซิน 2.4 และ ดีเซล 1.6 จะคลอดเมื่อไรครับ

ออฟไลน์ bigmee1818

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ honda cr-v 1.6 i-dtec 9 speed ในเมืองตอนรถติดๆ ออกตัวแล้วช่วงจังหวะถอนคันเร่งรถมีอาการหน้าทิ่มไหมครับ พอดีรถที่บ้านผมมีอาการแบบนี้ปกติไหมครับ

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
ปัจจุบันใช้ฟอร์ดเรนเจอร์ 2.2 MT ปี 2014 ครับขับประมาณ 110-120 กม./ชม.เวลาเดินทางไกล มีช่วงขึ้นไปถึง 160 กม./ชม.บ้างเป็นบางครั้ง
มีปัญหาคืออาการท่ออินเตอร์แตก ใช้มา 3 ปีเศษ แตกไป 3 รอบแล้ว จะมีวิธีแก้ไขได้ยังไงบ้างครับ เช่นขับอย่างไรไม่ให้แรงดันสูงจนท่อรับไม่ไหว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SN_9899

• Newbie
  • *
สอบถามคับ ต้องการรถ 7ที่นั่ง(สามแถว) งบไม่เกิน4ล้านบาท ส่วนมากขับทางไกล เน้นนุ่มสบาย ใช้ความเร็วบ้างแต่ไม่เต็ม160 พอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ

ออฟไลน์ AxelaTDi

• Newbie
  • *
สวัสดีครับผมใช้ Chevy Optra 2005 1.6 ติดCNG อยู่ครับรถมีอาการรอบสวิง(รอบที่สวิงประมาน750-500)เวลาจอดรถติดไฟแดงหรือรถติดครับ(เหยียบเบรกใส่เกรียร์ D) และรถมีการดับขณะเลี้ยวขวาครับ คือผมจะถอดแก๊สออกดีไหมครับและจะช่วยให้2อาการนี้หายไปไหมครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
พี่ครับ ขอเรียนถามว่า ช่วงล่าง CR-V G5 ดีเซลตัวท๊อปเป็นยังไงบ้างครับ เน้นการเดินทางต่างจังหวัดด้วยความเร็วสูงมาก ตัวรถจะนุ่มและเกาะพอๆ กับ Forester เครื่อง 2.0 ธรรมดาตัวมาเลย์ไหมครับ และเมื่อเทียบกับ CR-V G4 2.4 4WD ตัวเดิมถือว่าดีกว่ามากไหมครับ เคยใช้ G4 อยู่ ขับ 160-180 ไม่มั่นใจเลยครับ พอผ่อนหมดขายทิ้งเลย พอพี่จิมบอกว่า G5 โดยรวมมันโอเคมากเลยสนใจขึ้นมาครับ (ถ้า CR-V ไม่โอเคอาจจะเพิ่มเงินไปซื้อ Q5 2.0TDI ครับ) ขอบคุณพี่มากๆ เลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ pizadsura

• Newbie
  • *
    • เนื้อเพลง
ใช้ Mazda Cx-5 Diesel ตัวแรกครับ ตอนนี้ใครคลับมีปัญหากันหลายคันมาก คือน้ำดัน (น้ำหล่อเย็น) ฝาสูบโก่ง เครื่องพัง อาการมักจะเกิดหลังขับไป 100,000 km ครับ มีวิธีติดต่อเพื่อเรียกร้องให้ Mazda Thai แก้ไขยังไงได้บ้างครับ ของประเทศอื่นมี recall กันเมื่อตอนเดือน กพ. 2560 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2017, 14:44:11 โดย pizadsura »

ออฟไลน์ sirjohndulex

• Newbie
  • *
รอ chr เป็นรถคันแรกของครอบครัว ควรจะออกเป็นเครื่องสันดาปหรือไฮบริดดีครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
โฟล์ค กอล์ฟ มาร์ค3 ยังน่าเล่นมั้ยครับ ในเรืองของการซ่อมบำรุง ความทนทานของเครื่องยนต์,เกียร์ตัวเดิม แต่อยากลงเครื่องญี่ปุ่นแบบเน้นประหยัด ซ่อมง่าย ควรเป็นเครื่องตัวใหนใน 3 ตัวเลือก
1. 4A-FE
2. HR16DE
3. เครื่อง1.5 I-VTEC จาก แจ๊ส ซิตี้ ฟรีด
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ rtong

Mazda ประกาศเรียก Mazda 3, Mazda 6 และ Mazda CX-5 ทั่วโลก เฉพาะเครื่องดีเซล 
-ข่าวนี้มีผลในไทยหรือไม่ครับ
-แล้วทำไมถึงไม่มี mazda 2 ดีเซล ซึ่งก็มีปัญหาคล้ายๆกัน

ออฟไลน์ lorenzo

ภาพ lencer  evo ชุดนี้แปลว่ามิตซูกำลังจะนำกลับมาสู่ตลาดหรือมั้ยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Accord จะจำหน่าย ประมาณเดือนไหนในปี 2018 ครับ
แล้วในไทย เป็นเหมือน civic ไหมครับ
คือหน้าเดียวกันทั่วโลก ไม่มี version อเมริกา เอเซีย อีกต่อไป
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0