ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาในการฟังเพลงที่เป็น mp3 ผ่าน thumb drive ในรถ crv gen5 diesel ตัวท็อปครับ  (อ่าน 6938 ครั้ง)

ออฟไลน์ kmathee

• Newbie
  • *
ลองเปลี่ยน thumb drive มาหลายอันแล้วก็ยังฟังไม่ได้อะครับ แต่ตัวเครื่องเล่นสามารถเปิดดู MV ที่เป็นไฟล์ MP4 ได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่ดันฟังเพลงที่เป็น mp3 ไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ปัญหาอีกอย่างนะครับตอนเปิด MV ซึ่งผมทำเป็น folder เอาไว้ แต่ละอันจะมีไฟล์อยู่ 100 ไฟล์ แต่พอเอามาเปิดฟังในรถดันมองเห็นไฟล์ไม่ครบอะครับ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ใช้ในรถคันเก่าที่ใช้เครื่องเสียงของ Kenwood ก็สามารถเห็นไฟล์ครบถ้วนดีอะครับ ไม่ทราบง่าเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นจอเดียวกับ civic fc/fk จะเลือกได้ทีละอย่าง ว่าจะดูหนังหรือฟังเพลงครับ
ถ้าเลือก scan movie จะเห็นแค่ไฟล์ mp4 ถ้าเลือก scan music จะเห็นเฉพาะไฟล์ mp3 ครับ
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
อิ่ม Accord  MC ตัวใหม่ไม่รู้ว่าเครื่องเสียงเดียวกันใหม? แต่ของผม กับ Civic ของน้อง สามารถ เล่นไฟล์Mp3  Mp4 ได้ครบนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ลองวิ่งเข้าไปเคลมดูก่อนนะครับ ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันนะปรกติดีครับ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
ไม่ได้ใช้ CRV ใหม่นะครับ เป็นปัญหาเฉพาะ file ที่ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยหรือเปล่าครับ ลองremane เป็นอังกฤษแล้วลองเปิดดูใหม่เผื่อได้ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
วิทยุติดรถ ลองเปิดคู่มือดูครับ

น่าจะมีบอกไว้อย่างละเอียด ว่า support file อะไรบ้าง ลำดับการเล่นเป็นแบบไหนครับ

ออฟไลน์ h0661036

รถ camry 2.0 g  ผมก็เป็นครับ  เล่นได้ไม่กี่เพลงทั้งที่เป็นไฟล์ประเภทเดียวกัน

ออฟไลน์ SM.

รุ่นนี้ไม่ทราบว่า honda ใช้เครื่องเสียงของใครนะครับ

ออฟไลน์ tarahlm

เอา thumb drive ที่มีอยู่สักอัน format ใหม่

แล้วลงไฟล์เพลง MP3 ไปตรงๆสักสองสามเพลง โดยไม่ต้องตั้งให้อยู่ใน folder ใดๆเลย
แล้วลองเล่นดู

ออฟไลน์ Stp

ฟอร์แมตแฟลชไดรว์แบบ FAT32 และไม่ควรทำบน Mac เนื่องจากโครงสร้างพาร์ติชันปกติ Mac ใช้ GPT ส่วน Windows จะทำแบบเก่า MBR ให้ (รุ่น 64 บิตรองรับ GPT แต่กับแฟลชไดรว์ระบบจะใช้ MBR)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ kmathee

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ เดี๋ยวจะลองไปทำตามที่แนะนำดูนะครับ แล้วจะมารายงานผลนะครับ ^_^

ออฟไลน์ muza

Flash drive

ใช้การ format เป็น เป็น FAT32 แทน NTFS ดูครับ

เดาล้วนๆ