ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 29 กรกฎาคม 2017 //  (อ่าน 4317 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
กลับมาอัปเดตข่าวสารยานยนต์กันอีกครั้ง

Highlight สัปดาห์นี้

Drive The World กับ Mitsubishi Expander, Honda STEPwgn Spada ไมเนอร์เชนจ์ และอื่นๆอีกมากมาย

Drive and Talk กับ Mercedes-AMG SLC43

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard :
3. Facebook Fanpage :

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2017, 13:38:27 โดย MoO Cnoe »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ deathsheep

City ปี 04 จอดรถทิ้งไว้3-4 ชม. สตาร์ทรถไฟอุณภูมิจะขึ้นโชว์ซัก1-2 นาทีแล้วดับไป  เป็นที่อะไรครับ  ยังไม่มีเวลาเอาเข้าอู่ดูอาการในช่วงนี้เพราะงานเยอะมากครับ

ออฟไลน์ chkwang

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า Toyota C-HR ตัวที่จะขายจริงในไทยต้นปี 2018 มีแค่เครื่องยนต์ 1.8 ไฮบริด อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สวัสดีครับพี่ๆ Jazz GK อายุ 8 เดือน วิ่งมา 11,000 โล เวลาลงทางชันทั้งเดินหน้าและถอยหลัง เบรคแล้วมีเสียงดัง จิ๊ดๆ ดังชัดเวลาพึ่ง Start  อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ถ้าปล่อยไว้รอเข้าศูนย์ตอนครบ 12 เดือน จะอันตรายมั้ยครับ ช่วงนี้รถใช้แค่เดือนละ 500 โลเอง

ขอบคุณครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
ขอคำเเนะนำเปลี่ยนยาง Dmax hilander หน่อยครับ
-ขับในเมือง90% ขอยางที่สู้น้ำ ราคาไม่เเรงมากครับ
-เเล้วสามารถใส่ยางหน้ากว้างกว่าเดิมได้ไม้ครับ(เเม็คเดิม) ถ้าใส่ได้เเนะนำรึป่าวครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
โดยปกติโปรโมชั่นขายรถช่วงนี้กับช่วงมอเตอร์เอ็กโป ช่วงไหนดีกว่ากันครับ กำลังจะซื้อ crv ครับ จะซื้อช่วงนี้ดีหรือรอมอเตอร์เอ็กโปดีครับ

ออฟไลน์ psn

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ขอถามว่า..ตั้งแต่คุณจิมมี่และคุณแพน ทดสอบรถมา
มีความประทับใจรถรุ่นไหนมากที่สุดครับ
ขอ 5 อันดับแรก (ทุกระดับราคา)

ออฟไลน์ korawithm

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ฝนตก...อยากทราบว่าถ้าขับรถลุยน้ำบ่อยๆ ขณะลุยน้ำควรปิดแอร์มั้ยครับ?มีอะไรที่จะต้องระวังบ้างครับ?

ออฟไลน์ apichat58

• Newbie
  • *
 :D
mazda cx 5 ตัวใหม่ ที่กำลังจะออกปลายปี
- น่าสนใจไหมครับ     ถ้าเทียบกับCRV gen5
- มี7ที่นั่งเหมือน       CRVGen5ไหมครับ

เหรอผมควรรอ cx5 เปิดตัวก่อนดีครับ
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Sakkriangsak

• Newbie
  • *
ใช้ honda civic ปี 03 อยู่ครับ อยากเปลี่ยนรถ สนใจรถ 7 ที่นั่ง เนื่องจากมีลูกแล้ว 1 คน พ่อแม่อายุมากละ พี่ j!mmy ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า จะเอา toyota sienta หรือ honda brv ดีครับ ใช้ในกรุงเทพฯ วิ่งวันละ 30-40 กิโล นานๆออกต่างจังหวัดครั้ง honda freed จะกลับมาขายในไทยอีกไหมครับ ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ Geneve

• Newbie
  • *
Civic RS 2016 เวลาขับขรุขระ ความเร็วประมาณ 40km/h รู้สึกดิ้นนิด ๆ เป็นบางครั้ง

และถ้าวิ่งทางไกล อยากให้รถหนึบ มั่นใจกว่านี้ เวลาใช้ความเร็ว120km/h

ถ้าเปลี่ยน โช๊คอัพ สปริง จะช่วยมั้ย แนะนำให้ด้วยครับ ล้อ ยางเดิมติดรถ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Inwsatan

• **
มีโอกาสได้ย้ายงานต้องขับรถไปกลับ60โลรถที่บ้านเก่าแล้วควรต้องเปลี่ยนกลัวตายกลางทางเป็นเลนสวนขึ้นเขานิดหน่อยแนะนำรุ่นที่น่าสนใจหน่อยครับกะจะใช้10ปี+คาดว่าเลขไมค์จะทะลุ2แสน

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Forester ลุยน้ำท่วมได้ระดับไหนครับ แล้วเสี่ยงเครื่องดับมากกว่ารถทั่วไปที่ไม่ใช่ Boxer วางนอนรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ punns

• Newbie
  • *
ขอคำเเนะนำ พอดีที่บ้านจะซื้อรถมีตัวเลือกสองตัวครับ MU-X 2.5 ปี2015 30,000โล มือสอง กับ HR-V รุ่นS มือหนึ่ง
ใช่งานเกิน10ปี ประหยัดน้ำมัน ค่าบำรุงรักษาระยาว ไม่จุกจิก
ใช่งานในเมืองเป็นหลัก นานๆออกเที่ยวบ้าง 
หรือรอ HR-V Minor Change 2018 ดี

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• **
พี่จิมมี่คิดว่า Yaris สเปคบ้านเรากับ Vitz ที่ญี่ปุ่นตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ แล้วทำไมโตโยต้าถึงต้องแยกออกมาเป็น 2 สเปคที่ต่างกันด้วยครั้บ?

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
นอกจาก eclipcross และ expander แล้ว มิตซูจะเปิดตัวรุ่นใดต่อไปครับ

ออฟไลน์ peretto

• **
ครั้งที่แล้ว ถาม mazda 3 2017 sp ราคา 1.119 ที่พี่จิมมี่บอกว่า ให้ระวังการเติมน้ำ e85 ผมเลยถามต่อปัญหา แล้วปัญหาอื่นๆ ต้องระวังเรื่องเป็นพิเศษ เพราะกำลังจะไปจองรถ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kotaro_74

• Newbie
  • *
Honda จะนำ Odyssey โฉมใหม่เข้ามาขายมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2017, 14:42:10 โดย kotaro_74 »

ออฟไลน์ Alcatraz

เห็นสเป็คซีวิคประเทศญี่ปุ่น เครื่องเทอร์โบใช้รหัส L15c ต่างจาก L15b ที่อยู่ในบ้านเราอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Pek

• Newbie
  • *
Nissan X-trail 2.0v กับ CRV 2017 เบนซิลเริ่มต้น เลือกอะไรดีในแง่ราคา ความคุ้มค่า บริการหลังการขาย ความจุกจิกของการบำรุงรักษา ขับวันละ 100-120 km สมาชิก 4 ผญ 2 ด 2 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ montiwu

• Newbie
  • *
Nissan x-trail Hybrid เรื่องเกียร์มีปัญหา แก้จบมั้ยครับ???

พี่สาวใช้รุ่นนี้อยู่ซึ่งกำลังเคลมเกียร์อยู่ครับ   ถ้าเคลมมาแล้วแก้ไม่จบแน่ๆ  จะขายทิ้งเปลี่ยนรุ่นครับ

ออฟไลน์ rainbow66

• **
นำมันเครื่องดีเซล พึ่งไปเปลี่ยนมา วิ่งไปได้พันกว่าโล แล้วดำมาก ยังงี่ปกติรึเปล่าครับ
ถาม 0 บอกว่าปกติ

ออฟไลน์ Here_P

• Newbie
  • *
ฉีดน้ำใส่คอนเดนเซอร์แอร์บ่อยๆเพื่อให้แอร์​เย็นไว จะเกิดผลเสียไหมครับ (vios2003)​