ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกำลังคิดหนัก,รบกวนแสดงความเห็นให้ได้ข้อมูลด้วยครับ  (อ่าน 19634 ครั้ง)

ออฟไลน์ title

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมเจอ 7 Series คันหนึ่งถูกใจมากแต่ต้อง check ข้อมูลเพิ่ม

เป็นรถมือ 2 เมื่อต้นปีที่ผ่าน แต่วิ่งมา 14,000 kms เศษๆ
แต่แตกต่างตรงที่ 740 Li คันนี้กลับไม่มีแอร์แยกด้านบนตอนหลัง
เลยไม่แน่ใจว่ามาจาก grey หรือศูนย์ dealer จริงๆ อาจต้อง check ข้อมูลเพิ่ม
แต่ fair ตรงที่เจ้าของให้ข้อมูลมาในระดับหนึ่งคือรหัสเครื่องยนต์ ทะเบียน และรหัสตัวถัง

2 อย่างหลัง check แล้วไม่พบว่าผิดกฎหมาย และเคยทำอะไรผิดมา
เหลือเครื่องยนต์ที่ต้องตรวจสอบกับศูนย์บริการ และราคาของมันลดน้อยลงกว่า 730 Li และ 730 Ld ด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
landrover นี่ไม่ค่อยสนับสนุนเท่าไหร่จริงๆ ถ้าอยู่อังกฤษละก็โอเคเลย แต่อยู่เมืองไทยละก้อ
อย่าเลยครับ เคยนั่ง  freelander อยู่ทีครับ แค่นั่งก็รู้สึกได้ว่ารถมันทรงตัวใช้ได้
เครื่องดีเซล 2 พันเองแต่วิ่งโอเคเลย แต่ตัวแทนมันไม่ไหวอะ เปลี่ยนมากี่รายแล้วก็ไม่รู้
คือยอดขายมันน้อยอะ เราก็ต้องเห็นใจคนขายเค้าอยู่ มันยากพอสมควรเลยละ
ที่ landrover จะกลับมาในเมืองไทยได้แบบในอดีต เหมือนยุคไทยอัลติเมท