ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องถุงลมนิรภัยในนิสสันอัลเมร่าครับ  (อ่าน 4065 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุทัย ฉึกๆ

• Jr. Member
  • **
 อยากรู้ว่านิสสันอัลเมร่าปี 2012 ใช้ถุงลมยี่ห้ออะไรครับ พอดีได้อ่านข่าวเกี่ยวกับเรื่องถุงลม TAKATA แล้วไม่ค่อยสบายใจ
เพราะแอบเห็นว่าเข็มขัดนิรภัยในอัลเมร่าก็ใช้ของ TAKATA   หวั่นๆใจนิดหน่อย :-X :-X

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้  แต่ที่ผมเดินดูในอู่ซ่อม  ของนิสสันตัวเล็กนี่  ทำงานดีทุกคัน  คันไหนมีแอร์แบค ไม่ทำเป็นไม่มี  ไว้ใจได้ครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ผมว่าโทรเข้า hotline นิสสันเลยครับ ถามเขา แล้วนำข้อมูลมาเช็คกับในคลับ Almera จะได้สบายใจ

แต่เอ... ไม่เคยได้ยิน Nissan ออกจดหมายเรียกเปลี่ยนถุงลมนะครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าโทรเข้า hotline นิสสันเลยครับ ถามเขา แล้วนำข้อมูลมาเช็คกับในคลับ Almera จะได้สบายใจ

แต่เอ... ไม่เคยได้ยิน Nissan ออกจดหมายเรียกเปลี่ยนถุงลมนะครับ

เท่าที่จำได้ของไทยมีคนโดนจดหมายเรียกไปเปลี่ยนถุงลมมีทิด้ากับนาวาร่าตัวก่อนครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

TA-KA-TA เจ้าเก่าที่ก่อเรื่องครับ

มาร์ช ปี12 คันเก่าผมเคยโดนเรียกไปตรวจสอบเหมือนกันเพราะเข้าข่ายปัญหาเรื่องถุงลมคู่หน้า แล้วก็เปลื่ยนฝั่งคนขับโดยใช้เวลาสองชั่วโมงก็เสร็จ ส่วนคนนั่งไม่มีปัญหาอะไร

รวมถึงแก้ปัญหาเรื่องแป้นแตรพวงมาลัย จากเดิมกดไม่ค่อยลงและแตรไม่มีเสียง เคลมแตรไปลูกนึงก็ยังไม่หาย พอเปลื่ยนถุงลมปัญหาแป้นแตรแข็งก็หายไปครับ

ไปตรวจสอบได้ที่ศูนย์นิสสันทุกแห่งครับ มี bulletin บอกอยู่

อ่อ... ไหนๆจะไปแล้ว อัลเมร่ามีเคสเรื่องสายไฟของชุดไฟหน้ารถอยู่ ทำรถไฟไหม้ไปหลายคันแล้ว ตรวจสอบด้วยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้  แต่ที่ผมเดินดูในอู่ซ่อม  ของนิสสันตัวเล็กนี่  ทำงานดีทุกคัน  คันไหนมีแอร์แบค ไม่ทำเป็นไม่มี  ไว้ใจได้ครับ

แต่ปัญหาของ Takata คือมันทำในเวลาที่ไม่ต้องการให้ทำนี่ครับ ไม่ใช่ไม่ทำ