ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบความเร็วสูงสุดของรถ  (อ่าน 5282 ครั้ง)

ออฟไลน์ nan041

• Newbie
  • *
ทดสอบความเร็วสูงสุดของรถ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 16:48:47 »
เวลามี review รถ จะมีการทดสอบความเร็วสูงสุดของรถ อยากทราบว่าเค้าไปทดสอบกันที่ไหนครับ และมีวิธีการทดสอบอย่างไรถึงจะรู้ว่านั่นคือความเร็วสูงสุดแล้ว

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: ทดสอบความเร็วสูงสุดของรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 19:06:26 »
จากที่ดูในคลิปทดสอบของพี่จิมมี่นะครับ

ทดสอบที่ทางด่วนวงแหวนตะวันตกครับ ช่วงเวลากลางคืน ประมาณเกือบๆ หรือไม่ก็เที่ยงคืนเลยครับ เพราะมีรถน้อยครับ

รู้ได้อย่างไรว่าถึงความเร็วสูงสุดแล้ว? เวลาเหยียบก็เหยียบจนสุดแล้ว เหยียบแช่ค้างไว้สักระยะหนึ่ง จนกระทั่งความเร็วมันไม่มีทีท่าว่าจะเพิ่มได้แต่อย่างใดครับ

ลองหากระทู้แสดงความคิดเห็นดูนะครับ แล้วบางรีวิวก็จะมีคลิปทดสอบมาด้วยครับ จะได้เข้าใจมากยิ่งขึ้นครับ

หรือจะเข้าไปหาใน YouTube พิมพ์ใน search key ว่า konnaimairoo แล้วมันก็จะมีคลิปทดสอบรถของพี่จิมมี่อยู่ครับ เป็นการทดสอบอัตราเร่ง แล้วก็ความเร็วสูงสุดด้วยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 19:19:42 »
ผมว่าน่าจะเป็นทางด่วนเส้นอุดรรัถยานะ เห็นมีช่วงที่จัมพ์เนินตรงคอสะพานแล้วก็เป็นทางระดับพื้นดินด้วยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 20:25:54 »
ที่เห็นในคลิปจะเป็นการลองกดเฉยๆสำหรับรถบางคันที่เราอยากลองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2010, 09:33:43 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:17:42 »
คิดว่าอุดรรัถยาเหมือนกันครับ แต่เสียตรงที่มีสะพานนี่แหละ มีเสือจากัวร์ตัวนึงหลุดเข้ามาวิ่งเล่น ยังตายเลย
ถ้าเป็นพวกทางหลวงพิเศษระหว่างเมือง (๗,๙) คิดว่าจะเรียบเป็นระยะทางมากกว่านิดนึงครับจากความรู้สึก

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 16:36:47 »
ผมว่าน่าจะเป็นทางด่วนเส้นอุดรรัถยานะ เห็นมีช่วงที่จัมพ์เนินตรงคอสะพานแล้วก็เป็นทางระดับพื้นดินด้วยอ่ะครับ

คิดว่าอุดรรัถยาเหมือนกันครับ แต่เสียตรงที่มีสะพานนี่แหละ มีเสือจากัวร์ตัวนึงหลุดเข้ามาวิ่งเล่น ยังตายเลย
ถ้าเป็นพวกทางหลวงพิเศษระหว่างเมือง (๗,๙) คิดว่าจะเรียบเป็นระยะทางมากกว่านิดนึงครับจากความรู้สึก

สงสัยผมจำชื่อผิดอ่ะครับ แหะๆ
หรือว่าอาจจะที่เดียวกันแต่ผมไม่ได้เรียกชื่ออย่างเป็นทางการของเขาเองล่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:41:06 »

หรือว่าอาจจะที่เดียวกันแต่ผมไม่ได้เรียกชื่ออย่างเป็นทางการของเขาเองล่ะครับ

เกือบๆจะขนานกับวงแหวนตะวันตกครับ ไปบรรจบกันที่อยุธยา หรือว่าที่เห็นในคลิปอาจจะใช่ก็ได้ เพราะวันที่ไปทริปแลนเซอร์ ก็ไปป้วนเปี้ยนกันแถวนั้นแหละครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:35:00 »

เกือบๆจะขนานกับวงแหวนตะวันตกครับ ไปบรรจบกันที่อยุธยา หรือว่าที่เห็นในคลิปอาจจะใช่ก็ได้ เพราะวันที่ไปทริปแลนเซอร์ ก็ไปป้วนเปี้ยนกันแถวนั้นแหละครับ

ขอบคุณนะครับที่ช่วยบอกผมครับ