ผู้เขียน หัวข้อ: ขออีกสัก1กระทุ้นะครับ ที่โดนมอไซเฉี่ยวแล้วหนีครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
ขออีกสัก1กระทุ้นะครับ ที่โดนมอไซเฉี่ยวแล้วหนีครับ
เบื้องต้นติดต่อประกันเคลมแล้ว ในใบลงบันึกประจำวันที่ตำรวจออกให้ ก็ลงว่าป้ายทะเบียนไม่ชัดเจน ประกันเลยให้เสียค่าส่วนต่างครับ1พันบาท ลงว่าเราเป็นผู้ผิดครับ
ไอผมก็งงเลยไมเป็นอย่างนี้ ก็เลยปรึกษาทางตำรวจ ตำรวจก็บอกว่าจะช่วยแกะให้แล้วจะลงให้ใหม่ เพื่อที่จะให้ประกันเนี่ยะรู้ผู้ขับที่แน่ชัดแล้วไปตามค่าเสียหาย
ทีนี้ผมกลัวครับ ผมกลัวว่าถ้าเจ้าหน้าที่ลงผิดไม่ตรงกับความเป็นจริง พอออกหมายเรียก เรียกมาแล้วเกิดเค้าไม่รับผิดสะอย่าง เค้าฟ้องกลับผมก็จะเป็นฝ่ายผิดแทนเลยทีนี้
ข้อหาแจ้งความเท็จ แต่ถ้าไม่ตามเลย ก็จะเสีย1พันบาทแถมใบเคลมระบุว่าเราเป็นผู้ผิดด้วย คิดมากเลยครับตอนนี้เอายังไงดี
ทะเบียนผมก็ชัดในตัวเลขกับหมวดตัวอักษรทั้งบนและล่าง แต่จังหวัดนี่สิครับหลายท่านก็ว่าว่าเป็น นครสวรรค์

• **

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
โพสต่อกระทู้เดิมก็ได้นะครับ  มันเพิ่งเมื่อวานกระทู้ยังไม่ได้ดันไปไกล

เตือนเพราะหวังดีนะครับ

• **
ครับผม ต่อไปจะปรับปรุงครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ MUK

ป้ายทะเบียน ตัวบนตัวล่าง ถ้าคนได้ ก็ยังสามารถค้นยี่ห้อรถได้ด้วยไม่ใช่หรือครับ เลขทะเบียนซ้ำกันได้ จังหวัดต่างกัน แต่รุ่นรถสี ยีห้อ ก็ไม่น่าจะซ้ำนะครับ ยังไงก็จะทำให้ข้อมูลแคบลงครับ :)

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ด้วยความสงสัยครับ ท่านจขกท ใช้ประกันของบริษัทอะไรครับ?  ผมจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Devil13

เอาอย่างนี้ครับ
1.ถ้าอยากซ่อมเร็วก็จ่าย 1 พันแล้วจบ
ประกันจะเริ่มเข้าสู่กระบวนการซ่อมครับ

2.ถ้าอยากจับคนชนให้รับผิด รถจะยังไม่ซ่อมครับ เพราะรอเราเดินเรื่องตามจับคนชน

ขอให้โชคดีครับ

• **
แต่ผมงงอยู่ว่าทำไม ครั้งที่แล้วผมโดนหินรถบรรทุกดีดีใส่กระจกหน้าแตก ประกันไม่ถามหาคู่กรณีสักนิด ไม่เสียค่าส่วนต่างด้วย มันควรจะเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ ถ้าเราเสียค่าส่วนต่างคือเราชนไม่มีคู่กรณีชนต้นไม้ ชนเสาบ้านอะไรงี้ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tvm

รายละเอียดและเงื่อนไขต่างๆ ในกรมธรรมมีเขียนไว้หมดครับ ลองไปอ่านดูหรือยังครับ???

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามันทำเองแล้วมันไม่รับ ทำให้เราผิดฐานแจ้งความเท็จได้ด้วยหรือนี่