ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ  (อ่าน 9110 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 11:23:57 »
สิ่งที่ผมไม่ชอบบิ๊กไบค์มีอยู่สองสิ่งครับ

1.เสียงท่อ
2.การเปิดไฟฉุกเฉินวิ่ง ด้วยความเร็วสูงกว่าการจราจรปกติ โดยหวังผลว่าผมจะสังเกตไฟกระพริบนั้น แล้วระวังให้

ซึ่งผมมีคำถามในใจว่า ทำไมต้องผลักภาระ การระมัดระวังคุณ ให้เรา? ทั้งๆที่เราวิ่งในเลนปกติ แต่คุณใช้เส้นถนนวิ่งแทรกมา

ออฟไลน์ SLuang

Re: วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 11:51:59 »
เมื่อก่อน มักจะไม่ค่อยหลบ ถ้ามาแบบกระชั้นชิด หรือเห็นว่าเรามาแล้วในระยะกระชั้นชิดยังฝืนแซงขึ้นมา ผมมักจะวิ่งตรงไปแกล้งนิดๆ ให้รู้สึกตัว (รถยนต์ก็ด้วย)

แต่ปัจจุบันอายุเยอะขึ้น ถ้ามีพื้นที่หลบ ผมหลบให้เลยครับ ไม่ดิฟท์ไฟใส่ ไม่อะไร แค่หลบๆ  คิดแค่ว่า ถ้าเฉี่ยวชนขึ้นมาจริง เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน แม้จะมีประกันชั้น 1 ก็เหอะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 12:07:24 »
บอกเลยครับทุกวันนี้ ผมมีบิ๊กไบต์ ต้องจอดเก็บ ครับ
 หนึ่งเพราะไม่มีเวลามีลูก ส่วนหนึ่ง และอีกข้อหนึ่งเลยคือ ความกร่างของคนขี่บางคน(คนวัยกลางคนขี่ช้าๆไม่กล้าเอาออกครับ) ทำให้ภาพลักษณ์ที่ดีในสมัยก่อนมันหายไปหมดแล้วครับ โดยเฉพาะบางคน ยกล้อ เบิ้ลเครื่อง ขวางเลนไม่ให้แซง  >>>>

*** ข่าวอดีตอ. กับบิ๊กไบค์ กล้องอีกมุมสรุปออกมาแล้วคือ เปิดประตูแล้วคงเห็นเป็นลุง เลยใส่ลุงไม่ยั้ง จนอ.ต้องเอามีดแทง ตรงตามที่อ.เคยให้การแต่แรก สรุปใครโกหกแต่แรก>> แมนๆ พูดความจริงไม่ได้เลย***

มันยิ่งสลดใจก็ยิ่งทำให้ภาพบิ๊กไบค์ กลายเป็นของน่ากลัวบนถนนไปมากขึ้นทุกทีแล้ว

กลุ่มดีๆ ผู้ใช้ดีๆ มีนะครับ แต่ชักจะน้อยลงแล้ว

ผมไม่ขี่bbแต่เคสนี้ผมเห็นต่างนะ   อ.แกเล่นขับรถไล่ชนตาคนขี่bbเขาต้องโมโหบ้างแหละ  แล้วที่ผมเห็นคืออ.แกผลักก่อน(เพราะคนขี่bbมันมายืนชิดไปด้วย ยืนแบบจะหาเรื่องแหละพูดง่ายๆ)พอโดนผลักก็เหมือนโดนเปิดก่อนก็จ้วงเลย  ซึ่งจริงๆถ้าเป็นผมขี่bbคันนั้นผมไม่รอให้ผลักด้วยซ้ำผมคงต่อยแกก่อนแล้ว  ใจทำด้วยอะไรขับรถไล่ชนมอไซค์  นี่ขนาดผมไม่ค่อยชอบbbนะเนี่ย  แต่ไอ้เรื่องพูดไม่จริงทำคลิปบิดเบือนก็ตามนั้นก็ตามนั้นครับ  พลาดเต็มๆ

ส่วนของ จขกท.ก็ตามนั้นครับ  คราวหน้าภาวนาให้มันเจอกับสิบล้อ  อย่างน้อยคู่กรณีคนอื่นจะได้ไม่เจ็บไปด้วย

ใช่ๆ ผมก็คิดแบบนั้นครับ