ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง Solex click lock หน่อยครับ  (อ่าน 3922 ครั้ง)

ออฟไลน์ kok119

• Newbie
  • *
รบกวนถามเรื่อง Solex click lock หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 13:19:07 »
คือพรุ่งนี้จะรถไปติดตั้ง ทางเซลโทรมานัดเวลาทำการติดตั้ง และขอ ชื่อ-ที่อยู่ ด้วย ซึ่งผมบอกว่าผมไม่ให้ ได้ไหมเรื่องที่อยู่ (กลัวตามมาที่บ้านหลังติดเสร็จ)
แต่ทางเซลเขาบอกว่า ยังไงก็ต้องใช้ที่อยู่ด้วยไม่งั้นไม่ได้ ผมเลยตอบไปว่าถ้ายังงั้นผมไม่ติดตั้งละกันครับ ทางเซลจึงบอกว่างั้นไม่เป็นไร
ซึ่งผมอยากถามพี่ๆว่า ทำไมต้องเอาที่อยู่ด้วย ในเมื่อ ทางSolex เขาไม่ได้มีการรับประกันอะไรอยู่แล้ว และก็จ่ายเงินสด ผมสงสัยมากเลยอะครับ รบกวนพี่ๆช่วยตอบที่นะครับ
ปล. ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: รบกวนถามเรื่อง Solex click lock หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 14:14:34 »
ยี่ห้อนี้เค้าแถมกรมธรรม์รถหายรึเปล่าครับ? ::)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ kok119

• Newbie
  • *
Re: รบกวนถามเรื่อง Solex click lock หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 15:29:58 »
ไม่ได้แถมครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 21:04:07 »
เอาไปกรอกใบรับประกันรึเปล่าครับ  แต่แปลกๆหากไม่ให้ที่อยู่จะไม่ติดให้ - -?

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 13:47:56 »
แปลกจริงครับ เพราะเท่าที่รู้ไม่มีแถมประกันอะไรนะครับ

ยกเว้นมาติดตั้งนอกสถานที่ แต่ตัวนี้ต้องเจาะรูที่พลาสติกข้างเกียร์นิดนึงครับ

ผมตัดสินใจไม่ติดครับ ติดล็อคยิ่งเจริญแทนครับ

แต่เจ้าหน้าที่เค้าตามจริงๆครับ ให้เบอร์ไปครั้งเดียวทุกวันนี้ 3 เดือนแล้วยังโทรตามให้ไปติดอยู่เลยครับ