ผู้เขียน หัวข้อ: แข่ง Gymkhana ในจุดที่บังคับโดนัท รถพวก Jazz vios รุ่นโอเพ่นจะทำไงล่ะครับ?  (อ่าน 3635 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ดึงเบรคมือให้ท้ายบานออก ได้แค่นั้นใช่ไหมครับ?

ออฟไลน์ Alcatraz

มันไม่ได้ง่ายแค่นั้นหรอก ต้องมีเต็ด ปรับเซ็ตความนิ่มแข็งของโช๊คก็มีส่วน ไม่ใช่แค่รถออกจากโชว์รูมมาจะทำได้เลย

ออฟไลน์ เต๋า AV

รถขับหน้าจะลากล้อหลังเป็นโดนัทได้
อยู่ที่จังหวะ เกียร์ รอบเครื่อง

มันอธิบายไม่ถูกนะ ไปลองขอ นั่งรถนักแข่ง ให้เขาทำให้ดูสดๆ ดีกว่าคับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถขับหน้าบ้านๆ ทำโดนัทได้วงเดียวครับ พอเบรคสุดแรงเหวี่ยงหมดก็จบ

ที่ดริฟท์กันก็เป็นไสลด์มากกว่า ล้อที่เลี้ยวมันต้องหมุนด้วยเลยดริฟท์ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเรียกเอาอาการที่รถเหวี่ยงแล้วไถท้ายแก้หน้าว่าดริฟท์ก็ทำได้แค่สุดจุดแก้ ลากยาวๆแรงเหวี่ยงหมดล้อหน้าหมดแรงไม่มีอะไรมาดันมันก็จบ จะเหมาว่านี่คือดริฟท์ก็แล้วแต่จะตีความทางภาษาแล้วครับ

เอาเข้าจริงๆ ดริฟท์ ของเจ้าของภาษาหรือระดับสนามแข่งดริฟท์เขาก็ให้แต่รถขับหลังเท่านั้น ขับหน้าไม่เรียกว่าดริฟท์ ไปดูกฎตามสนามแข่งเจ้าของภาษาก็ได้ อังกฆษ อเมริกันเหมือนกันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2017, 17:25:56 โดย 3eL JaE »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมไม่ได้หมายถึงการดริฟท์นะครับ แต่ในการแข่งอ้อมกรวย จะมีจุดบังคับโดนัทอยู่

ถ้ารถบ้าน ๆ ขับหน้าบางคันจะเสียเวลาตรงนี้มาก แล้วดูไม่สวยด้วยครับ

แต่บางคันก็ทำได้สวย ๆ

มีอยู่หนนึง ผมเห็นนักแข่งเป็นเด็กผู้หญิงผมสั้นตามระเบียบโรงเรียนเป๊ะ ๆ

ต่อมา ได้เห็นในเมกกาซีนทีหลังว่าเป็นเด็กมัธยม พ่อสนับสนุนเต็มที่ให้ลูกสาวเป็นนักแข่งครับ

น่าทึ่งมาก ที่จริงผมอยากลองบ้างนะ เอาไว้เป็น Hobby น่าจะดีครับ

ออฟไลน์ masuoka

ดูแล้วมันไม่ใช่ดริฟ นะผมว่า เรียกว่ารถเสียการทรงตัวมากกว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

ดูคลิปซิลฟี่แล้ว ผมอยากจะอาเจียร

...เวียนหัวแทน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สมัยก่อนก็พวก civic 3d พวกขับหน้าดึงเบรกมือให้ท้ายเหวี่ยงๆเหมือนกันหมดครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ทำได้ครับผม

Jazz ผมเล่นได้ทุกท่า แต่ รถ Setup มาหมดแล้วนะ เลยทำได้ ส่วนรถเดิมๆบอกเลยว่าไม่ได้
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ SM.

รถที่แต่งมาแข่ง ผมว่าทำได้ทุกคันครับ

การทำโดนัท อย่างน้อยๆ รถต้องแรงพอที่จะส่งให้เกิดแรงเหวี่ยงได้นะครับ