ผู้เขียน หัวข้อ: รถวิ่งเยอะ มีคนขับให้ ตะลอนในกทม และ รอบๆ เลือกคันไหนดี  (อ่าน 4153 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
โจทย์คือ ต้องไปหลายที่ รอบๆกทม มีคนขับให้
คนนั่งคนเดียว ต้องรับโทรศัพท์ ทำเอกสาร ทำงานบ้าง

เลือกรถอะไรดี

เลือกมือสอง งบ ไม่เกิน 9 แสน

---

เน้น ช่วงล่าง นั่งแล้วไม่อ๊วก ไม่เวียนหัว นั่งสบาย
ความทนทาน และ ไม่กินน้ำมันมากเกินไป

รถตู้ดูเกินความจำเป็นไป เพราะนั่งแค่คนเดียว

สนใจ camry, teana, หรือ altis,
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2017, 01:00:51 โดย 0% »

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
ตอนแรกจะบอกว่า Alphard ครับผม ฮ่าๆ

ถ้าตามตัวเลือกผมไป Camry ครับผม

ออฟไลน์ earrt

ถ้าตามโจทย์เป๊ะๆไปอัลติสครับ ทุกอย่างถูก

มือสองได้ ก็แคมรี่ ทุกอย่างก็ถูก (แต่ก็แพงกว่าอัลติส)

ออฟไลน์ SM.

รถหลายๆ บริษัท ก็ใช้ altis กันนะครับ ถ้างบประมาณนี้

ลองทำแบบ Leasing ดูก็ได้ครับ ถ้าใช้ในนามบริษัท

ออฟไลน์ Newhang

altis 1.6g ประหยัดดี

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

จากโจทย์ น่าจะลงตัวที่ Altis

ออฟไลน์ koboab

• Jr. Member
  • **
Teana 2.0  มือสองละกันครับ เก้าแสนน่าจะได้รถสวย สภาพดีอยู่

ไงก็คงดีกว่าอัลติสแหละ จะได้นั่งสบายๆ

ออฟไลน์ CarameLon

CAMRY Hybrid แน่นอน ถูกใจทั้งคนขับคนนั่งกันเลยทีเดียว   8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
SYLPHY 1.6 V CVT มือ 1 ครับ

ไขว่ห้างยาวๆ ตลอดเส้นทาง

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Teana หาดีๆต่อดีๆอาจได้ 2.5XV

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
งบประมาณที่ให้มา กับตัวเลือก ถ้ามือ1  altis
แต่ถ้าไม่แคร์ มือ1มือ2 ถ้าเป็นผม จะไม่เอาทั้งcamry, teana
ใช้งานแบบนี้ +มีคนขับให้ ขอเพิ่มงบอีกนหน่อย หา H1 มือ2ครับ

ออฟไลน์ InBkk

Camry HV รุ่นที่เอนเบาะหลังได้

ออฟไลน์ mewzabahl

คนนั่งคนเดียว ต้องรับโทรศัพท์ ทำเอกสาร ทำงานบ้าง
ขอเลือก camry ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้ามีคนขับให้ผมนั่ง ผมเลือก teana นะ ช่วงล่างเขานั่งสบายที่สุดในคลาสแล้วละ อันนี้ลองด้วยตัวเองนะครับ